ผมเพิ่งได้R9 280มากับ บอร์ดH97gaming และ i5 4590s ประกอบรวมกันและทำการลงวินโดว์ปรากฎว่า พอจงหวะที่วินโดว์ต้องRestart หน้าจอก็ไม่มีสัญญาณแต่เครื่องพัดลมทุกอย่างยังทำงานปกติ ต้องกดปุ่มResetอย่างเดียวยถึงจะบูทใหม่ได้ พอลงวินเสร็จ ลองเล่นดูเปิดเว็บ เฟสบุคยังไม่ได้เล่นเกมหนักๆ เครื่องก็Restartและก็ไม่ยอมบูทอีก สุดท้ายผมลองถอดการ์ดจอR9 280ออก ต่อกับออนบอร์ดทุกอย่างหายเป็นปกติครับ จึงอยากจะถามว่า การ์ดจอผมมีปัญหา หรือ Psuจ่ายไฟไม่พอครับ สเปคดังนี้
CPU : i5 4590s
RAM : Kingston fury 4GB*2
MB : H97gaming Gagybyte (ไม่มีเสียงBeepตอนบูทเครื่องปกติไหมครับ)
Harddisk 2 ตัว
DVD 1 ตัว
พัดลม เคส1 ตัว
PSU : Powerex 600watt green80+
VGA : R9 280 Sapphire (อายุเดือนกว่า ได้มือ2มาจากในนี้)