overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member TopKisser's Avatar

Default ขายเมาส์ Cm Storm Reaper ใหม่มาก

ปิดกระทู้ครับ ขายออกเรียบร้อย !!!!!!!!

Review :

CM Storm Reaper เมาส์ที่อยู่ในระดับหรูหรา วัสดุและงานประกอบแน่นหนาทนทาน อีกทั้งยังเน้นในด้านความสวยงามภายนอกด้วยโทนสีเทา-ดำ ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความสวยหรูมีระดับ บอดี้ด้านบนของตัวเมาส์ยังเป็นวัสดุอลูมิเนียม ทำให้ดูแข็งแรงและทนทานมากขึ้นนั่นเอง ตัวเมาส์ออกแบบมาให้รองรับการจับในลักษณะ Palm Design คือจับแบบเต็มอุ้งมือ เนื่องด้วยเมาส์มีขนาดอ้วนๆ ใหญ่ๆ จึงทำให้จับได้เต็มไม้เต็มมือดีครับ มีแสงไฟสีขาวด้านหน้าและด้านบนตัวเมาส์ ปุ่มทั้งหมดบนตัวเมาส์นั้นจะมีอยู่ 8 ปุ่มด้วยกัน โดยใช้สวิตช์ของ Omron ที่รองรับการกดได้ถึง 5 ล้านครั้งนั่นเองครับ และใช้เซ็นเซอร์ยอดฮิตอย่าง Avago 9800 ที่เป็น Laser Sensor คุณภาพสูงนั่นเอง สามารถปรับ DPI ได้สูงถึง 8200DPI

การใช้งานเจ้า Reaper นั้นถือว่าไม่เลวเลยทีเดียวครับ หลังจากที่ได้ทดลองใช้งานกับการยิงเกม FPS ไม่ว่าจะเป็น Point Blank หรือ CS:GO ก็ตาม จัดได้ว่าแจ่มเลยครับ ทั้งน้ำหนัก, ทรงของเมาส์ และเซ็นเซอร์อย่าง Avago 9800 ก็เป็นเครื่องการันตีความนิ่งได้มากทีเดียวครับผม ถือว่าเป็นเมาส์ที่รูปร่างหน้าตามีระดับและมีคุณภาพดีไม่แพ้หน้าตาเลยทีเดียวครับผม โดย Setting ที่ผมได้ปรับใช้คือ 800 DPI, rate 500Hz นะครับ เป็น Setting ที่เล่นได้อย่างไม่มีปัญหาใดๆ ครับผม

สำหรับใครที่วางธีมของเครื่องคอมพิวเตอร์โทรสีนี้ก็ยิ่งเหมาะที่จะซื้อไว้เสริมบารมีคอมที่บ้านด้วยนะครับ และนอกจากนั้นใครที่คิดจะซื้อ Aluminum Set ของทาง CM Storm นี้ก็คงรอกันอีกไม่นานก็จะได้หาซื้อมาประดับการเล่นเกมของทุกท่านกันแล้วจ้าา

ที่มา : http://www.fpsthailand.com/forum/vie...p?f=33&t=79958

รีวิวจากเว็บผู้ผลิต

http://gaming.coolermaster.com/en/products/mice/reaper/

รูปสินค้าจริง

----------------------

เหตุผลที่ขายเพราะได้ Steelseries sensai pro มาใช้ครับ เลยขายละกัน เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้

ขาย 1700 รวมส่ง ems

เสาร์-อาทิตย์
    นัดรับกับมือได้แถวๆรามอินทรา แฟชั่นไอซ์แลนด์
    topเกษตร
    ไอทีหลักสี่ , ราชภัทรพระนคร (ตรงร้านแมค)

วันธรรมดา
    นัดรับกับมือได้ช่วงหลัง 18.00น. ครับ
    วันธรรมดานับรับได้เฉพาะ 2 ที่ เซ็นทรัลรามอินทรา กับ แฟชั่นไอซ์แลนด์ (รบกวนนัดล่วงหน้า 1 วันนะครับ จะได้พกสินค้าไปด้วยตอนไปทำงาน)

ใกลกว่านั้นขอส่ง ems นะครับ

ประวัติการขายมากมาย
    User ปี 2010 (อยู่ในบอร์ดนี้มา4ปีแล้ว)
    ขายมาหลายรายการ ทั้งส่งมือ และ ems เชคประวัติย้อนหลังได้ครับ สบายใจได้
    รูป รูป
    Last edited by TopKisser; 9 Dec 2014 at 18:52:21.
    OverclockZone Member TopKisser's Avatar

+

+

+

+
    OverclockZone Member KILLER_AAA's Avatar
    จ.อ่างทอง อ.วิเศษฯ อ.โพธิ์ทอง

ลดได้อีกไหม สนใจครับ

ได้อีกนิดหน่อยครับ

+

+

ปิดกระทู้ครับ ขายออกเรียบร้อย

ขอโทษครับ rap บน ลืมกดปิดกระทู้

rap นี้โพสซ้ำเพราะต้องการปิดกระทู้ครับ

Bookmarks

Bookmarks