overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35
    Threx's Avatar

Default Uncharted 4 ตัวอย่าง gameplay พร้อมพืชไม้ที่สุดยอด

ต้นไม้พืชไม้งามจริงๆ

คิดๆอยู่ว่าจะลงขาย PS4 13,000

มาเจอคลิปนี้ ผมเปลี่ยนใจละครับ เก็บไว้เล่น UC4 ก่อนดีกว่า

OverclockZone Member anglesaika's Avatar

only ps

Threx's Avatar

Quote Originally Posted by anglesaika View Post
    only ps
    เอ่อออ ผมไม่ได้สังเกตุว่า PS4 only

ยังงี้คงถือว่าลงผิดห้อง

OverclockZone Member ZudriT's Avatar

เกมนี้ก็แนว Tomb Raider แต่ตัวเอกเป็นผู้ชาย

OverclockZone Member

สวยจริงๆ แต่ชาติหน้ามันก็ไม่ลง PC

OverclockZone Member prolimited's Avatar

สนุกมากครับ มีดีทั้งเกมเพลและเนื้อเรื่อง ติดงอมแงมทุกภาคไป

OverclockZone Member kaitom's Avatar

ค่ายนี้เกมเค้ามีคุณภาพจริงๆ ไม่มีผิดหวัง

จะว่าไปมันเหมือน tomb raider ver.ล่าสุดเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

Quote Originally Posted by ghost th View Post
    จะว่าไปมันเหมือน tomb raider ver.ล่าสุดเลย
    ภาค ตัวผู้

OverclockZone Member SuPerNovice's Avatar

เป็นซี่รี่เกมระดับ Masterpiece จริงๆ ซี่รี่ย์นี้ เด่นที่เกมเพลกับเนื้อเรื่อง ยิ่งถ้าชอบแนวนี้ด้วยนะ โดนแน่ๆ ส่วนตัวเล่นแล้วอินกว่า Tomb raider นะ

เกมที่เขาตั้งใจพอร์ตลงมาจริงเพื่อเครื่องนั้นๆนิมันรีดประสิทธิภาพสูงสุดได้งี้นี่เอง ตั้งแต่ Uncharted 3 หล่ะ บน PS3 สเป็คอย่างด้อยถ้าเทียบกับฮาร์ดแวร์ PC แต่ทำออกมาก็ถือว่าไม่ผิดหวังเลย

นี่มันรพินทร์ ไพรวัลย์ และเทือกเขาพระศิวะ ...แงซายไม่ออกมาช่วยลูกพี่บ้างเลย 555

OverclockZone Member aeknarak's Avatar

UC Series นี่เป็น EX ของทาง Playstation เค้าละครับ ผมติดมากตั้งแต่ภาคแรก จนถึงภาค 3 ล่าสุดเป็นเกมส์ที่ทำกราฟริคได้ทะลุเกิน hardware ของเครื่องมาตลอด

ภาคนี้เป็นภาคที่ 4 ที่ทางทีมงานผู้สร้างบอกว่านี่คือภาคสุดท้าย ผมแอบเสียดาย เพราะเป็นเกมส์ที่ดีมาก ๆ ทั้งเนื้อเรื่อง กราฟริค เกมส์เพลย์

ถือว่าเป็นสุดยอดของทางฝั่ง console เค้าเลยละครับเกมส์นี้

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ผมกลับเล่นไปเบื่อไปนะ สองภาคแรกก็โออยู่ แต่ภาค 3 นี่เริ่มเอียน ไม่ใช่ว่ามันห่วยลงนะ แต่เกมมันซ้ำซากอะครับ มุกเดิมๆ ลูกเล่นเดิมๆ กราฟฟิคผมว่าไม่ต่างจากเดิมมากเลย ที่สำคัญเกมยิงๆ แต่เป็น 30fps นี่ขัดใจมากๆ ถ้าภาคนี้ออกมาไม่ถึง 60fps คงขอบายยาวๆ เลย รอลด 50% ค่อยซื้อมาเล่น หรือไม่ก็รอ ps5 เผื่อจะมี remaster ผมรับไม่ได้จริงๆ นะกับ fps เท่านี้

OverclockZone Member SuPerNovice's Avatar

Quote Originally Posted by zeratul111 View Post
    ผมกลับเล่นไปเบื่อไปนะ สองภาคแรกก็โออยู่ แต่ภาค 3 นี่เริ่มเอียน ไม่ใช่ว่ามันห่วยลงนะ แต่เกมมันซ้ำซากอะครับ มุกเดิมๆ ลูกเล่นเดิมๆ กราฟฟิคผมว่าไม่ต่างจากเดิมมากเลย ที่สำคัญเกมยิงๆ แต่เป็น 30fps นี่ขัดใจมากๆ ถ้าภาคนี้ออกมาไม่ถึง 60fps คงขอบายยาวๆ เลย รอลด 50% ค่อยซื้อมาเล่น หรือไม่ก็รอ ps5 เผื่อจะมี remaster ผมรับไม่ได้จริงๆ นะกับ fps เท่านี้
    ยินดีด้วยครับ คุณเสพติด 60fps อย่างแท้จริงแล้ว

OverclockZone Member akararat's Avatar

เกมนี้เป็น ต้นแบบเกม tomb raider แต่ลงแต่ps4 ชอบเล่นแนวนี้ ด้วยสิ เสียดายจังไม่ลงPC

OverclockZone Member vajivaji's Avatar

แหม่ ไม่มีแงซายนะครับ Uncharted มีแค่ บุญคำ(ป๋า Victor "Sully" Sullivan ) กับ คุณหญิงดาริน(Elena Fisher) แล้วก้อ มันตรัย(ตัวร้ายแต่ละภาค) ครับ

Quote Originally Posted by akararat View Post
    เกมนี้เป็น ต้นแบบเกม tomb raider แต่ลงแต่ps4 ชอบเล่นแนวนี้ ด้วยสิ เสียดายจังไม่ลงPC
    Tom Raider เป็นต้นแบบ Unchart ครับ

Tom Raider ภาคแรก ออกตั้งก่ะปี 1996 บน PS1 ครับ เกมแนวนี้มีเกมเดียวเลย ในยุคนั้น ปีนป่ายหน้าผา โดดหน้าผา แก้ปริศนา หาขุมทรัพย์ อย่างสนุก ส่วนภาคล่าสุด มีแก้ปริศนาน้อยไปหน่อย และมีไลน์ เนื้อเรื่องบังคับมากไป

OverclockZone Member lovelovelo's Avatar
    Hip Hop Lifestyle

สำหรับผม Tom Raider ปรับภาพแบบสุดทุกอย่าง เหนือชั้นกว่า Uncharted ครับไม่ว่าเนื้อเรื่องหรือกราฟฟิค ไว้ตัวละคร Uncharted ผมพริ้วสลวยเหมือนตัวนางเอกของ Tom Raider ก่อนครับแล้วค่อยมาเทียบชั้นกัน แค่ผมตัวละครนางเอกก็กินขาดละครับ นี่ยังไม่รวมบรรยากาศในเกมส์ต่างๆ รายละเอียดปลีกย่อยอีกมากมายที่ทำออกมาอย่างสวยงาม แนะนำให้คนที่อวย Uncharted ไปนั่งเล่น Tom Raider แบบปรับภาพสุดทุกอย่าง แล้วเล่นให้จบ ย้ำว่าเล่นให้จบ โดยเฉพาะฉากหลังๆ แล้วจะรู้เองว่าทำไมผมถึงบอกว่า Tom Raider เหนือกว่า Uncharted ในทุกๆด้านครัช เอาคลิปนี้ไปดูเรียกน้ำย่อยครับถือว่าเป็นน้ำจิ้ม ในคลิปด้านล่างเป็นเวอร์ชั่นเครื่องคอนโซล ถ้าของพีซีปรับสุดทุกอย่างสวยกว่าในคลิปอีกครัช

ปล.Tom Raider เป็นเกมส์เดียวที่ทำให้ผมนั่งเล่นติดต่อกันเป็นเวลานานๆจนจบเกมส์ได้ ด้วยกราฟฟิคที่อลังการเนื้อเรื่องที่เข้มข้นทำให้ผมตื่นเต้นตลอดทั้งเกมส์ และ ทำให้ผมเล่นจบไม่ต่ำกว่า 4 รอบโดยไม่มีเบื่อ สนุกมากๆ และตัวเกมส์ยังมีรายละเอียดปลีกย่อยตามด่านต่างๆให้เราค้นหาสมบัติอีกมากมาย ซึ่งไม่ว่าเล่นจบไปแล้วก็สามารถกลับมาเล่นวนตามด่านต่างๆล่าเก็บสมบัติลึกลับได้อีกมากมาย สุดยอดมากๆ Tom Raider ภาคนี้บอกเลย
    Last edited by lovelovelo; 8 Dec 2014 at 21:27:52.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks