Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคะแนน 3d..มันน้อยจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคะแนน 3d..มันน้อยจังครับ

หรือเครื่องคอมมันมีปัญหาครับ
    Last edited by manmodifly; 16 Sep 2008, 07:19:22.

ต้องทำอย่างไงบ้างให้เกินหมื่น

Comment

Up รูปใส่เวปนี้ แล้ว Copy ตรงช่อง BB Code [full image]: มาแปะเอานะ

http://upic.me/index.php

.

Comment

cpu แรงน้อยไปครับ

Comment

แล้วเปลี่ยนอะไรจะคุ้มครับ

Comment

CPU แรงน้อยไป นะ มันเลยดูออกมาน้อยๆ
            คะแนนรวม 3DMark พวกนี้มันอิงคะแนน CPU ร่วมด้วย เยอะพอควร
            อย่าไปสนใจมาก เล่นเกมส์ลื่นนั้น VGA สำคัญกว่านะ
            แต่ถ้าอยากให้คะแนนเพิ่มมาอีกก็ oc CPU กับ VGA เพิ่มอีก นะ
            ตัวอย่าง ดูตรง CPU Score นะ (ถ้าตรงนี้เยอะมันก็จะดึงคะแนน VGA สูงขึ้น และคะแนนรวมก็จะสูงตาม)
            V

Comment

ติดที่ CPU ครับ ถ้าได้ CPU แรงๆ ก็ขึ้น 10k+ ครับ

Comment

ok ขอบคุนครับ

Comment

cpu ท่านเป็น X2 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ โอเวอร์คล็อกโลด เอาเยอะๆแต่ต้องเทสผ่านนะ เล่นเกมได้ไม่แต๊ป แต่ถ้าไม่ใช่ X2 แนะนำเปลี่ยน CPU ครับเป็น Dual core เพราะเกมทุกเกมรองรับ Multi GPU หมดแล้ว และควรเน้น Coreสูงๆ ระดับ 3.0Ghz ขึ้นไปครับกำลังดี

Comment

ก็แค่คะแนนครับ...

oc cpu กะ vga ขึ้น ก็เกินหมื่นละครับ

amd ตัวนี้ กะ 9800gt เล่นเกมสบายๆครับ

Comment

OC CPU โลดดดดดดดดดดด

Comment

ปกติครับ

อีกอย่าง cpu ยิ่งแรง framrate ยิ่งเยอะครับ
                        ไม่ใช้เอาคะแนน cpu มาบวกเพิ่นแน่นอน ลองเปิดดูตรง details หลังทดสอบเสร็จดูครับ
                        ตอนนี้ cpu ยิ่งแรงมีผลกับเกมเยอะมากครับ ความแรงมันต้องไปด้วยกันทั้ง2อย่าง คะแนนทดสอบ สามารถเอามาอ้างอิงความแรงในการเล่นเกมได้แน่นอน
                        ที่บอกว่า cpu อ่อน แต่การ์ดจอแรง จะเล่นเกมดีกว่า cpu แรงการ์ดจอเกือบแรง มันไม่ใช้แน่นอนครับ
                        Last edited by maxsaag; 16 Sep 2008, 14:33:24.

Comment

Originally posted by soy View Post
                          cpu ท่านเป็น X2 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ โอเวอร์คล็อกโลด เอาเยอะๆแต่ต้องเทสผ่านนะ เล่นเกมได้ไม่แต๊ป แต่ถ้าไม่ใช่ X2 แนะนำเปลี่ยน CPU ครับเป็น Dual core เพราะเกมทุกเกมรองรับ Multi GPU หมดแล้ว และควรเน้น Coreสูงๆ ระดับ 3.0Ghz ขึ้นไปครับกำลังดี
                          แก้ไขนะครับเห็นภาพที่ท่านอัพแล้วนะครับเน็ตผมช้าไม่ได้ดูภาพที่ท่านอัพ สรุป x2 5000+ 2.6Ghz

ผมว่าคะแนนต่ำกว่าที่ควรเป็นจริงๆครับ เพราะมันน่าจะได้ ราวๆ
                          10xxx คะแนนผมว่าน่าจะเป็นที่ไดว์เวอร์ที่ท่านเอามาลง มันไม่เข้ากับการ์ดจอครับ อันนี้ผมเจอบ่อย ลองหาไดว์เวอร์ตัวอื่นมาลงดูครับ
                          ฟันธงไดว์เวอร์ชัวร์ๆ เพราะคะแนน CPU กับ คะแนน กราฟฟิกมันไม่สัมพันธ์กัน ปกติคะแนน CPu ขนาดนี้ คะแนน VGA ต้องอย่างละ 4500-4800คะแนนครับ ผมว่าไดว์เวอร์ไม่แมทกับการ์ดจอครับ หาตัวใหม่มาลงดู โหลดจากเว็ป nVidia ดูรุ่นที่ซัพพอร์ท 9800GT จริงๆนะครับ อย่าเอารุ่นที่ใช้กับ GTX2XX

Comment

Working...
                          X