Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง UPS ตอนสำรองไฟแล้วไฟจ่ายมาต่ำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง UPS ตอนสำรองไฟแล้วไฟจ่ายมาต่ำครับ

คือผมได้ UPS APC 1100VA 660 W มาครับ แล้วนำแบตใหม่มาเปลี่ยน เพราะแบตเก่าเสีย

ลองเทสถอดปลั๊กออกดู แล้วที่ PSU มีเสียงจี่ครับ แต่เครื่องไม่ดับ เลยเอา meter วัดไฟดูได้ 165-170 volt อยากทราบว่า ups มีปัญหารึเปล่าครับ แล้วจะส่งผลเสียกับคอมรึเปล่า

Spec
    I7 4790k 4.8 GHZ OC
    Corsair h105
    Asus Maximus ranger
    G.SKILL TridentX 2400 8x2 GB
    Plextor M6S M.2
    WD 1TB x 2 (Raid 1)
    Gigabyte Gtx 970 4GB
    Corsair Obsidian 750
    PSU Coolermaster V1000

*ตัว PSU 1000watt แต่สเปคนี้ไม่น่าจะกินเกิน 660watt

UPS น่าจะมีปัญหา

เพราะคำนวนดูแล้ว ทั้งเครื่อง full load ไม่เกิน 480 Watt แน่นอนนะ

Comment

ครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ว่ามันสามารถซ่อมได้รึเปล่า หรือจะซื้อใหม่ดีหว่า

Comment

Working...
      X