Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านซ่อมคอมในภูเก็ต..ไปที่ไหนดีครับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านซ่อมคอมในภูเก็ต..ไปที่ไหนดีครับ แนะนำหน่อย

เครื่องมีปัญหาครับ
    กดเปิดเครื่อง ไฟจาก powersupply ขึ้น (BZ-700)
    แต่ภาพไม่ขึ้นจอเลยครับ (HD 4850)
    พอกด ctrl+alt+del แล้วสามารถ reset ได้(ได้ยินเสียง reboot) แต่ไม่เห็นภาพ
    เลยไม่แน่ใจว่ามีปัญหาที่ตรงไหนครับ
    เครื่องซื้อประกอบเอง จากกรุงเทพ
    พอมาอยู่ภูเก็ตแล้วเลยไปไม่ถูกเลยครับว่าไปร้านไหนดี
    ผมอยู่ในตัวเมืองอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีใครแนะนำร้านซ่อมคอมที่ไว้ใจได้มั่งไหมครับ

อาการแบบนี้ เหมือนเครื่องเก่าผมเลยครับ เพราะตอนนั้นใช้AGPอยู่ vgaมันเสียครับ ต่อมาไม่นานmainboardก็เสียตาม แต่อย่างอื่นยังดีอยู่เลยครับ

ส่วนเรื่องร้านที่วางใจได้นั้น คงต้องยอมรับนะครับว่า ไม่มีร้านไหนไว้ใจได้จริงๆครับ ไม่ทราบว่าคุณพอหาซื้อvgaตัวไหม่ที่ราคาถูกๆมาลองดูก่อนดีกว่าไหมครับ เอาแบบที่ถูกสุดเลยนะครับ เเล้วลองเอามาเสียบแทนกันดู ผมว่าน่าลองนะครับ เพราะว่าถ้ามันเสียขึ้นมาจริงๆ คุณก็ต้องส่งเคลม รอหลายวันเหมือนกันนะครับ ถือว่าซื้อมาแล้วไม่เสียเปล่า เอามาสำรองใช้แทนแก้ขัดไปก่อนครับ

Comment

ดูร้านแถวโซน IT ของห้างbigc ก้vโอเคนะครับชื่อร้าน IT DEV

Comment

Working...
      X