overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member godsmaxx09's Avatar
    พนมสารคาม-บางคล้า-แปดริ้ว

Angry เล่าสู่กันฟัง เหตุเกิดกับประกันของยี่ห้อ STerk

ไม่ลองโดนกับตัวก็คงไม่เชื่อ.. ยี่ห้อนี้สำหรับผมเป็นครั้งแรกที่ได้ส่งเคลมสินค้าของเค้า ซึ่งผมส่งเจ้า VGA ส่งเคลมไป 2 รอบละ รอบแรกได้กลับคืนมาแจ้งว่าปกติเปิดได้ ไอ้เราก็ยังสงสัยว่าทำไมใช้ได้ละ เพราะไปจากเรามันเจ๊งแน่ๆ ลง Driver ก็ไม่ได้แต่ภาพออกปกติ ว่าจะขายทิ้งซะแล้วค่อยสมทบทุนไปบวกเพิ่มตัวใหม่ซะ พอจะเช็คก่อนส่งให้เจ้าของรายใหม่ เออภาพขึ้นวุ้ยลงไดร์เวอร์ก็ผ่าน แต่...อ่าวววว ไหงตัวมัน 128 bit แต่โชว์มาแค่ 64 bit ละ งานงอกอีกละเลยรีบจัดส่ง EMS ไปโดยด่วน ประกันเหลืออีก 2 เดือนจะหมดลมหายใจละตั้งแต่ส่งไป ปลายเดือน ก.ค.57 จนถึงปัจจุบัน ไม่เคยได้รับการติดต่อกลับจากทาง Strek ซักครั้งมีแต่ผมต้องโทรไปเช็คตลอด คำตอบ ณ.วันนี้คือ คืนเงินให้ 500 บาท ง่า.. เหมือนถูกหวยยังไงไม่รู้ ค่าตัวที่ได้มากับเวลาที่เสียไป เพราะรุ่นนี้ยังไงก็ไม่มีแน่ๆ ซึ่งก็ได้ถามตั้งแต่ครั้งแรกที่โทรไปแล้วว่ารุ่นนี้ไม่น่าจะมีนะ ให้ผมเพิ่มเงินแลกซื้อรุ่นใหม่ไปเลยไหมหรือจะเคลมคืนเงินก็ว่ากันมา รอให้หารุ่นใกล้เคียงกันก็ตอบไม่ได้ว่าเป็นรุ่นไหนเมื่อไหร่จะได้ก็ไม่รู้ ( โทรไปสอบถามหลังจากที่ส่งไปแล้วประมาณ อาทิตย์กว่าๆ ) สรุปว่า ไม่มีนโยบาย + ตังค์ซื้อตัวใหม่ต้องรอเท่านั้น ได้ครับนั่ง นอน ร้องเพลงรอต่อไปโทรไปถามกี่ครั้งก็เหมือนฟังเทปเพราะคำตอบคือแบบเดิมจนวันนี้ไม่ไหวละโทรไปอีกทีละกัน ไม่มีของใกล้เคียงคืนเงินละกัน 500 บาทนะ ให้เยอะสุดๆละ เพราะตีราคาแล้วราคการ์ดผมเหลืออยู่ประมาณ 100 กว่าบาท อ๊าววววววววววว แล้วตอนนั้นทำไมไม่บอกมามาบอกตอนนี้ผ่านมา 4 เดือนกว่าเพิ่งจะนึกได้เรอะ ถามหน่อยว่า ไอ้ 500 ที่ได้มาเอาไปซื้อตัวใหม่ได้ไหม..??? เอาแค่รุ่นที่ต่ำกว่าก็ได้ไม่ต้องถึงกับเท่ารุ่นเดิมหรอก แล้วประกันจะมีไว้ทำเพื่อ...!! นึกไว้ตั้งแต่แรกว่าจะออกมาแนวนี้เหมือนถูกหวยจริงๆ แล้วเงินก็ไม่ได้วันนี้ ตอนนี้ รอทำเรื่องแจ้งแล้วจะโอนมาให้ภายใน 1- 2 สัปดาห์ ครัชชชชชชช ผมเข้าใจกับเรื่องการทำงานในระบบบริษัทว่ามันจะช้าาาาาาาาาาาาาาาา แต่ไม่ทำใจไม่ได้+เพลียใจกับประกันเจ้านี้จริง
    STREK

( ปล.พนักงานที่รับโทรศัพท์ทุกครั้ง+ทุกคนพูดดีทุกคนครับ แต่ในส่วนประกันใครที่เจอแล้วดีก็ดีใจด้วยครับ แต่สำหรับผมบอกตรงๆว่าห่วยมากครับ )
    Last edited by godsmaxx09; 8 Dec 2014 at 12:55:46.

OverclockZone Member crazycooler's Avatar
    Bangkok/Chaiyaphum

ก็ยังดีกว่าเจ้าอื่นที่ไม่ได้แม้แต่ของคืนนะครับ

lookdook's Avatar
    ฅนหระรี (ปณ.ปากเพรียว-ปณ.แก่งคอย)

เพิ่มเติม ** ตัวอุปกรณ์อย่าได้มี Oxide คราบหรือจุดที่เป็นสนิม เด็ดขาด ** ไม่งั้นส่งไปClaimก็โดนตีกลับมา แถมของที่ได้กลับมาหมดประกันไปโดยปริยาย

ปล.ประกัน Strek ต้องใช้ถนอมๆหน่อย อย่าให้ีมีความชื้น

OverclockZone Member godsmaxx09's Avatar

Quote Originally Posted by crazycooler View Post
    ก็ยังดีกว่าเจ้าอื่นที่ไม่ได้แม้แต่ของคืนนะครับ

Quote Originally Posted by lookdook View Post
    เพิ่มเติม ** ตัวอุปกรณ์อย่าได้มี Oxide คราบหรือจุดที่เป็นสนิม เด็ดขาด ** ไม่งั้นส่งไปClaimก็โดนตีกลับมา แถมของที่ได้กลับมาหมดประกันไปโดยปริยาย

ปล.ประกัน Strek ต้องใช้ถนอมๆหน่อย อย่าให้ีมีความชื้น
    สำหรับเจ้าอื่นที่เจอหรือเรื่องที่มักจะเป็นปัญหาหรือปวดหัวกันที่สุดก็คงเกี่ยวกับเรื่องความชื้นนี่ละครับ ซึ่งผมก็ระมัดระวังสุดๆครับของตัวไหนที่ผมใช้ จะถอดออกมาทำความสะอาดบ่อยแล้วก็เจ้าคราบสนิมที่ว่าด้วยเลยไม่ค่อยเจอตีกลับเรื่องนี้เท่าไหร่ครับ ส่วนเรื่องคราบที่ต้องระวังนี่ผมว่าเกือบทุกยี่ห้อครับ เคยเจอตั้งแต่ส่งเคลม MB ประกันของ Com7 ละครับโดนมาครั้งแรกเล่นเอาอึ้งไปจริงๆ หลังๆนี่ไม่ว่าจะ ตัวการ์ดจอหรือ MB เจอปุ๊บจับน้ำยาลงขัดทิ้งให้ไวเลยครับ มันฝังใจจริงๆครับ 555

OverclockZone Member x-laws's Avatar

ผมว่าเเล้วแต่ดวง กาดจอผมภาพลาย ประกัน sterk นิละ เอาไปเคลม ไม่ถึง5นาที เค้าเอาอีกตัวมาให้ ใช้จนถึงทุกวันนี้ยังไม่มีปันหาอะไร ปล.กาดจอ ผมอีก 2วันหมด เค้าไม่ได้เช็คอะไรเลย แต่เรื่องประกัน ผมว่า asus เน่ากว่า เอาเมนบรอด ไปเคลม 5 เดือนละ ยังไม่มีพนักงาน โทรหาผม สักสายเดียวเลย ผมเลยคิดว่า ดวงคงซวยจริงๆ
    Last edited by x-laws; 8 Dec 2014 at 13:32:21.

OverclockZone Member akeeee's Avatar

ของผม "เซฟเวย์" เครม msi 7770 power edition บอกไม่ผลิตแล้ว คืนเงิน2200(ประกันเหลือ1ปี)
    ศูนบริการมีน้อย ผมอยุ่รังสิต ต้องไปประตูน้ำพันทิพย์ ไม่เอาอีกแล้วเช่นกันประกันนี้
    ปล. ส่วน strek ผมนี่ผมเครมบอร์ดมาหลายรอบก็ดีอยุ่ครับ เสียโดนความชื้นก็เปลี่ยนให้ไหม่(เครมผ่านแอ้ดไวซ์เซียร์รังสิต)

OverclockZone Member

การ์ดจอรุ่นไร ค่ายไหนหรอครับ แล้วซื้อมาตอนแลกเท่าไหร่?

Quote Originally Posted by x-laws View Post
    ผมว่าเเล้วแต่ดวง กาดจอผมภาพลาย ประกัน sterk นิละ เอาไปเคลม ไม่ถึง5นาที เค้าเอาอีกตัวมาให้ ใช้จนถึงทุกวันนี้ยังไม่มีปันหาอะไร ปล.กาดจอ ผมอีก 2วันหมด เค้าไม่ได้เช็คอะไรเลย แต่เรื่องประกัน ผมว่า asus เน่ากว่า เอาเมนบรอด ไปเคลม 5 เดือนละ ยังไม่มีพนักงาน โทรหาผม สักสายเดียวเลย ผมเลยคิดว่า ดวงคงซวยจริงๆ
    น่าจะใช่ครับผมคงดวงซวยจริงๆ แต่เจ้าประกันของ ASUS นี่สงสัยจะยาวครับเพราะผมมี 660 อยู่ตัว เคยโทรไปถามเรื่องส่งเคลมว่ายังไงส่งที่ศูนย์ ASUS ได้เลยไหม เค้าบอกว่าต้องส่งไปซัพต่างประเทศถ้าของไม่มี ถึงกับจ๊ากเหมือนกันครับ

Quote Originally Posted by akeeee View Post
    ของผม "เซฟเวย์" เครม msi 7770 power edition บอกไม่ผลิตแล้ว คืนเงิน2200(ประกันเหลือ1ปี)
    ศูนบริการมีน้อย ผมอยุ่รังสิต ต้องไปประตูน้ำพันทิพย์ ไม่เอาอีกแล้วเช่นกันประกันนี้
    ปล. ส่วน strek ผมนี่ผมเครมบอร์ดมาหลายรอบก็ดีอยุ่ครับ เสียโดนความชื้นก็เปลี่ยนให้ไหม่(เครมผ่านแอ้ดไวซ์เซียร์รังสิต)
    ยังดีที่ยังบอกเลยครับ ไม่ต้องมาให้นั่งลุ้นนั่งรอทั้งๆที่รู้ว่าน่าจะ 90-99% จะเป็นแบบนี้แต่ก็ยังให้เรารอ เสียเวลา+เสียค่าโทรอีกด้วยครับ แห่ะๆๆ

Quote Originally Posted by kongka99 View Post
    การ์ดจอรุ่นไร ค่ายไหนหรอครับ แล้วซื้อมาตอนแลกเท่าไหร่?
    430 ของ Spark ครับ ราคาจำไม่ค่อยได้แล้วครับน่าจะซักเกือบๆ 2000 ได้หรือไม่ก็ 2000 นิดๆ ครับ

bigtees's Avatar

ต่างกรรม ต่างวาระนะ

ประกันที่ว่าเทพๆนั้นก็เป็นแบบนี้

Quote Originally Posted by bigtees View Post

ประกันที่ว่าเทพๆนั้นก็เป็นแบบนี้

5555+

lookdook's Avatar
    ฅนหระรี (ปณ.ปากเพรียว-ปณ.แก่งคอย)

Quote Originally Posted by x-laws View Post
    อุปกรณ์คอมฯ ถ้าส่ง Claim ผ่าน Asus Thailand โดยตรง ผู้ส่งClaimต้องติดตามโทรสอบถามเอง สินค้าส่งclaimกลับมาจะไม่แจ้งบอกลูกค้า(หน้าศุนย์บริการจะบอกว่ามี SMS จริงๆไม่มีหรอก) กะเวลาเป็นช่วงๆ สัก 2 อาทิตย์ครั้งอะไรทำนองเนี้ย
    จากประสบการณ์ที่เคยส่งclaimกับAsus

OverclockZone Member x-laws's Avatar

Quote Originally Posted by lookdook View Post
    อุปกรณ์คอมฯ ถ้าส่ง Claim ผ่าน Asus Thailand โดยตรง ผู้ส่งClaimต้องติดตามโทรสอบถามเอง สินค้าส่งclaimกลับมาจะไม่แจ้งบอกลูกค้า(หน้าศุนย์บริการจะบอกว่ามี SMS จริงๆไม่มีหรอก) กะเวลาเป็นช่วงๆ สัก 2 อาทิตย์ครั้งอะไรทำนองเนี้ย
    จากประสบการณ์ที่เคยส่งclaimกับAsus
    ของผม 5 เดือนละครับ โทรไปไม่เคยมีความคืบหน้า เลยช่างมันครับ ได้ด่าคนรับเรื่องต่อหน้าศุนย์ ที่ พระรามเก้าเลย ละก็จะไม่ซื้อของยี่ห้อนี้ละครับ

OverclockZone Member see's Avatar

Quote Originally Posted by bigtees View Post

ซื้อมาแล้วก็ รีบๆเล่น ภายใน 88 วัน อีก 2 วันเผื่อเคลม หลังจากนั้นตัวใคร ตัวมัน Void ประกันยังอยู่ที่การ์ด

ขอให้ Void ประกันจงอยู่กับท่าน

OverclockZone Member camell28's Avatar
    อ.ชิงโค จ.สงขลา

Quote Originally Posted by see View Post
    ซื้อมาแล้วก็ รีบๆเล่น ภายใน 88 วัน อีก 2 วันเผื่อเคลม หลังจากนั้นตัวใคร ตัวมัน Void ประกันยังอยู่ที่การ์ด

ขอให้ Void ประกันจงอยู่กับท่าน
    เวง..ตอนโฆษณาไม่เห็นบอกว่า 90 วัน

Ch@KuZaa's Avatar
    จรัญฯ 3 กรุงเทพ ฯ

ผมเคยเคลมกับ Strek ก็ไม่นานเท่าไร ไม่ถึงเดือน ... อาจจะเป็นเพราะโชคดี

แต่ Asus นี่สิ เคลมแต่ละรอบประมาณ 2 เดือน เคยเคลมบอร์ดอยู่รุ่นนึงเคลมไป 3 รอบตกลงว่าบอร์ดไปอยู่กับ Asus ประมาณครึ่งปี ที่เวลาประกันมันเดินไปโดยไม่ได้ใช้งาน 555+

OverclockZone Member nick4921's Avatar

ผมก็เพิ่งไปเครม r9 290 ของ Strek มาก็โอเครนะ2 สัปดากับอีก 2 วัน อัฟจาก ref เป็น tri-x ก็โอเครนะไม่มีปันหาอะไรเเถมได้ของไหม่ด้วย ดีกว่า svoa หลายขุมอยู่นะ

OverclockZone Member olera13's Avatar

พึ่งโดนมาร้อนๆเลย ออกซิไดซ์ เซ็งสุดๆ ลาก่อน GTX 780

อาเมนกับทุกท่านที่เจอ คราบออกซิไดซ์ ครับ

OverclockZone Member Princeshev's Avatar

ผมเจอ ASUS ไทยแลนด์ ยิ่งกว่านี้อีกครับ เคสนี้ยังพอได้สัมผัสเงินส่วนต่าง

M/B ของผมนี้หายไปเป็นชาติ ซ่อมกลับมาอาการก็ไม่หายขาด ลาขาดกับแบรนด์นี้ ปัญหาจุกจิก

ฝากบอก ASUS ด้วยว่าคุณไม่ใช่ที่สุดอีกต่อไปแล้ว แบรนด์อื่นเค้าทันและแซงคุณไปพอสมควรแล้วครับ

OverclockZone Member Suthas's Avatar
    มีนบุรี,ประเทศไทย

สรุป แ-ม่-ง HERE พอๆกัน ใช่ไหมครับ ฮิฮิ....

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks