Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพวกพี่ๆตีราคา 7790 ผมหน่อยครับอยากขาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพวกพี่ๆตีราคา 7790 ผมหน่อยครับอยากขาย

กล้องไม่ชัดไม่เท่าไหร่นะครับ (สีกระเบื่องมันแปลกจังแหะ)
    สภาพไม่รู้เดาไม่ถูก 95 เปอละกันผมดูแลมันมากครับ ยิ่งกว่าแฟนอีก ฝุ่นแทบไม่ได้กิน ผมเอาเครื่องปั้มลมเป่าฝุ่นเกือบทุกเดือนครับ ไม่เคย OC เพิ่มครับ
    ประกันยาวๆครับ
    เอ่อ ลืมบอกมีแต่ตัวการ์ดนะครับ กล่องและแผ่นไม่มีครับ หายหาไม่เจอ

อยากขายครับทนมาครึ่งปีละ เล่น HON ไม่นุกเลย all 5-5 ปรับlow กระตุกเซ็งมาก อัฟไดร์เวอร์ลองไดร์เวอร์ทุกอย่างแล้วครับไม่ไหว ตุกเหมือนดิม

ไปไวๆแบบไม่คิดมาก น่าจะราวๆ2700-3000 ครับ เกิน3000 คงต้องดันกันไป

Comment

spec อื่นๆของเครื่องที่ใช้อยู่เป็นยังไงครับ (รวมถึง internet ที่ใช้)

ถ้าเล่นแค่ HON ผมว่าตัวนี้มันเล่นได้สบายๆนะ

Comment

Originally posted by sorrawit View Post
        กล้องไม่ชัดไม่เท่าไหร่นะครับ (สีกระเบื่องมันแปลกจังแหะ)
        [ATTACH=CONFIG]3068592[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]3068593[/ATTACH]
        สภาพไม่รู้เดาไม่ถูก 95 เปอละกันผมดูแลมันมากครับ ยิ่งกว่าแฟนอีก ฝุ่นแทบไม่ได้กิน ผมเอาเครื่องปั้มลมเป่าฝุ่นเกือบทุกเดือนครับ ไม่เคย OC เพิ่มครับ
        [ATTACH=CONFIG]3068598[/ATTACH]
        เอ่อ ลืมบอกมีแต่ตัวการ์ดนะครับ กล่องและแผ่นไม่มีครับ หายหาไม่เจอ

อยากขายครับทนมาครึ่งปีละ เล่น HON ไม่นุกเลย all 5-5 ปรับlow กระตุกเซ็งมาก อัฟไดร์เวอร์ลองไดร์เวอร์ทุกอย่างแล้วครับไม่ไหว ตุกเหมือนดิม
        !!!

APU A10, A8 ยังเล่นได้สบาย

Comment

สเปค
          CPU 955BE
          RAM 4GB ครับผม
          อ่อลืมบอกไปครับ HON อ่ะ ปรับ LOW ปรับ Ultra ไม่ต่างกันครับกระตุกเหมือนกัน ผมเลยปรับต่ำประชดมันมาตลอด 55+

Comment

ผมว่า ปัญหาที่ internet นะ

ใช้คอมพ์ตัวละแสน แต่เน็ตกากๆก็เล่นไม่ได้นะครับ

Comment

Originally posted by sorrawit View Post
              [ATTACH=CONFIG]3068592[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]3068593[/ATTACH]
              [ATTACH=CONFIG]3068598[/ATTACH]

ก๊ากๆ ใช้ไดวเวอร์ ของ ปี 2012 เหอๆ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                ก๊ากๆ ใช้ไดวเวอร์ ของ ปี 2012 เหอๆ
                ถึงอัฟไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่แตกต่างกันครับ

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                ไปไวๆแบบไม่คิดมาก น่าจะราวๆ2700-3000 ครับ เกิน3000 คงต้องดันกันไป
                ขอบคุณครับผม ลงขายเย็นนี้แหละครับ

Comment

ถึงอัฟไดรเวอร์ใหม่ก็ไม่แตกต่างกันครับ

ขอบคุณครับผม ลงขายเย็นนี้แหละครับ

เห็นมีแต่สมาชิกที่ใช้การ์ดจอ AMD นี่ อัฟไดวเวอร์ใหม่แล้ว เล่นได้ปรกตินะ เกม hon ที่มีปัญหากันนี่ละ

เพราะไดวเวอร์เก่าเวลาเล่นเกม มันไม่ได้ วิ่ง full load เวลาเล่น พออัฟแล้ว วิ่ง full ตามสเปคการ์ดจอ เล่นได้ปรกติ

เว้นแต่ว่า ถ้าการ์ดจอ มัน วิ่ง full load GPU รัน 100 แล้วยังเล่นกระตุกแบบนี้ ก็เปลี่ยนการ์ดจอใหม่

ลองเล่นเกมแบบ window Mode ดูครับ ดูว่า GPU รัน 100 วิ่ง clock ตามสเปคการ์ดจอหรือป่าวครับ จขกท.

และปัญหาอีกอย่างที่ ปรับ low แล้วเล่นกระตุกนะ เกือบ 100 เปอเซนต์ เกิดจาก ความร้อน cpu เกิน จน clock ลด สปีดลงมาเอง เลยเล่นแล้วกระตุก
                  เจอเยอะมากในบอร์ดนี่ ละ การ์ดจอปรกติ + แรงๆ แต่เล่นกระตุก ปรับ low หรือ ultra ก็ไม่แตกต่าง เกือบทั้งหมด เกิดจากความร้อน cpu
                  หาอ่านกระทู้เก่าๆได้เลย เผลอๆ ยังไม่ตกหน้า สองหน้าด้วยละมั้ง
                  .
                  .
                  Last edited by THEFOOL; 8 Dec 2014, 16:49:42.

Comment

อยู่กทม.ไหมครับ ถ้าอยู่กทม. นัดรับกับมือได้ ผมเอาที่ 2,800 ครับ กำลังหาอีกตัวมา CF อยู่พอดีครับ

แอดไลน์ผมมา ID : Farid1412

Comment

2500 ขายผมเลย

Comment

Working...
                      X