Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยคับ

ปัญหา หาคือ คอมผม เวลาเล่นเกมที่ใช้ กราฟฟิกสูงๆๆ แล้วคอมมันจะดับไปเอง อะคับ ถ้าเล่นเกม ที่ไม่ได้ใช้กราฟฟิก สูงๆๆ จะเล่นได้ ไม่ดับคับ ดูหนังฟังเพลงได้ ปกติน่ะคับ
    แต่เล่นเกม กราฟฟิก สูงๆๆแล้ว CPU มันจะดับไปเลยน่ะคับ CPU ดับไปเลย
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอะคับ เพราะเมื่อก่อนก้อเล่นได้ แต่พอผ่านไปไม่กี่เดือนมันก้อมีอาการ
    แบบนี่อะคับ

สเปค เครื่องน่ะคับ
    amd 4800x2
    VGA 8600 GT
    Ram 2g
    hdd 250

..

Comment

ได้ o\c เปล่า แล้วก็ความร้อนลองดูครับ และก็ PSU ใช้ของไรอยู่

Comment

ใช้ของ Dtech 650 W อะคับ

Comment

กราฟที่ว่าคือเกมส์อะไรครับ

Comment

น่ามาจาก
            ร้อน
            ไฟไม่พอ

Comment

พวกเกม cysis NFS อะคับ คอมมันจะเล่นเกมพวกนี่ ไมได้ เกิน 5 นาที อะคับ จะดับตลอด เมื่อก่อนไม่เป็นอะคับ พวก diablo Cs เล่นได้ ปกติ คับ

Comment

เช็คความร้อนยังครับ

Comment

ผมลอง ปิด เครื่อง ไว้ หลาย ชม แล้ว มาเปิด ก้อ ยังไม่ได้ อยู่อะคับ

Comment

ต้องเช็คตอนเล่นครับ ตอน load หนักๆ แล้วดูความร้อนเลยครับ แล้วก็ดูกระแสไฟด้วยครับ ว่าแกว่งขนาดไหนคับ

Comment

Working...
                    X