Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจซื้อ FX (ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจซื้อ FX (ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี)

ระหว่าง FX-6300(มือหนึ่ง) กับ FX-8120(มือสอง) ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ (ราคา 8120 ถูกกว่า 1000บาท)

ถ้าเลือก CPU แล้ว ควรใช้คู่กับ M/B ตัวไหนถึงจะเข้าขากันดีครับ

ระหว่าง MSI 970 Gaming กับ ASROCK 990FX EXTREME3 (มือหนึ่งทั้งคู่ครับ)

หรือมีแบบอื่นแนะนำเป็นแนวทางทีครับ เพราะผมไม่ค่อยเข้าใจรหัสต่อท้ายของ M/B ว่ามันคืออะไร

เช่น G46 , D3P หรือ UD3 ไม่รู้ว่ามันคืออะไรครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Last edited by peterwong; 8 Dec 2014, 14:11:36.

2 ตัวนี้ ต้องลากสัก 4.0+ Ghz นะครับถ้าจะเล่นเกมส์ใหม่ๆเป็นหลัก เพราะ Base Clock มันต่ำมาก ประสิทธิภาพต่อหัวยังต่ำอีก ส่วนบอร์ด MSI 970 ใหม่กว่า ฟังชั่นเยอะกว่า

Comment

6300 ชุดคำสั่งมันดีกว่าน่ะครับ FX เจน 1 นี่บอกไม่ถึงเลยเสียงกร่น เยอะกว่าอวย ครับ
      แต่ ปี 2014 การดึงประสิทธิภาพดีขึ้น

FX 6300 ผมเคยตอบไปหลายทุ้ด้วยซ้ำว่าให้จัด 6350 มือไม่เก๋ามาเล่นหลายคนเจอเกมสื 1-2 เทรดบ่นไม่แรงขายทิ้งไป i5 ก็๋เยอะ
      ต้องปรับเทอโบใหม่ นะ 6300 ไม่ก้ oc 4.1 ขีนไปเลยครับ ปรับเทอโบ ง่ายๆๆ ต้อง MSI ให้ดีก็ 970 เกมมิ่ง

Comment

Working...
      X