Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอของ qleadtek เมื่อเทียบกับเเบรนอื่นๆ นี่ถือว่าดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอของ qleadtek เมื่อเทียบกับเเบรนอื่นๆ นี่ถือว่าดีไหมครับ

การ์ดจอของ qleadtek เมื่อเทียบกับเเบรนอื่นๆ นี่ถือว่าดีไหมครับ คือผมเห็นเค้าจัดโปรเเถม ssd 120 gb ถ้าซื้อ 970 qleadtek ทว่าผมไม่ค่อยเห็นคนใช้ของยี่ห้อนี้เลยลองมาถามดูครับว่ายี่ห้อนี่ดีไหมครับ ขอบคุณครับ

Leadtek ชื่อเดิมคือ Winfast แหละครับ

Comment

คุ้มมาก

Comment

Leadtek Winfast ยี่ห้อนี้ของทำมาดีครับ สมัยก่อนๆ ถ้าเล่นการ์ดจอ จะคุ้นกับยี่ห้อนี้ครับ แต่มาตอนนี้บ้านเรา ยี่ห้อนี้เน้นขายพวก Quadro หรือ กลุ่ม Workstation ครับ

Comment

Winfast ของดี นะ ครับ รุ่นแรกๆ ที่ผมใช้ค่าย เขียวเลย

Comment

Winfast แหมแต่ก่อนต้อง Winfast

Comment

ประมาณ รองเท้า นันยางเลยครับ

สมัยก่อนสาวกเขียวตัวยงครับ ต้อง nvidia เท่านั้น

ในยุค S3 SIS Nvidia ATI voodoo matrox
              คนทำกราฟฟิกชิพขายหลายเจ้าทีเดียว เกือบ 20 ปีที่แล้ว WinFAST สายลมสองเรา ยืนหยัดคู่ Nvidia มาตลอด
              งานคุณภาพ สีเขียวๆๆๆ ไม่ค่อยมีสีสันครับ ถ้าผมซื้อ การ์ดเขียวก็ต้อง สายลม อีกเช่นเคย

แต่ช่วงหลัง มาเป้นสาวก AMD เลยต้องมาอุดหนุนการ์ด แดงก่อนครับ 555+

Comment

ว่าแต่ ทำไม winfast หลังๆถึงเงียบไปละครับ แล้ว กลายมาเป็นชื่อนี้ได้อย่างไร

เมื่อก่อน ไม่ winfast ก็ asus

ส่วน ยี่ห้อ ที่ไม่ค่อยน่าเล่น เมื่อก่อน ก็จะเป็น galaxy กับ innovision

Comment

แต่ก่อนก็ใช้หลายรุ่นเหมือนกัน WinFast นะ อิอิ

Comment

การ์สีเขียว โบร้าน โบราณ เก๋าไม่เก๋า เป้นค่ายที่ทำ ควอทโดรด้วยคิดเอาครับ

ข้อเสียอีกข้อ ประกัน 1 ปี ครับหาซื้อได้ไม่ยาก ก็บานาน่าไอทีครับ ตัว อัซซุส เค้าประกัน 3 ปีทั้งนั้นค่ายอื่นๆๆด้วยครับ
                    -----------------------------------
                    ผมหมดเงินกับการ์ด nvidia ไม่น้อยครับ ทั้ง 2mx tnt2 อื่นๆๆ ลืมไปบ้าง innovision ตัวสุดท้าย Asus geforce รุ่นๆๆ สมัยแอธล่อน 64 am2+ พังแล้วผมลืมรุ่นไปน่ะครับ
                    ก็มีครับปัญหาการ์ดเขียว ที่ผมเจอมาตลอด คือ ร้อนมาก ร้อนจนพัง เสียบปุ้บ หน้าจอแตกเป้นเส้น สีรั่วๆๆไปหมด ยกเว้นยี่ห้อเดียวคือ winfast แต่พัดลมพังไปเองครับ
                    ดังนั้นแม้ประกันปี เดียวถ้าผมจะเอา คง ยี่ห้อนี้ครับ เพราะเชื่อว่าไม่เสียยาวเลย
                    ------------------------------
                    ATI รุ่นแรก RAGE 128 เยสจระเข้ เย้นน้ำแข้งเกาะ ทนบรรลัยเลยครับ จนเจ้า จีฟอร์ส อัซซุส เสียผมเลย กลับมาการ์ดแดงอีกครั้ง ช่วงนั้น เป้น ATI HD 4550 อัซซุส ทนควายดีแท้
                    ตอนนี้เสียบเครื่องลีนุกส์ฺไปน่ะครับไม่ได้เล่นไรมาก อีกตัวเ้ปน HD 4850 ร้อนสุดๆๆแต่ก็ยังไม่พังครับ ประสพการณ์ การ้ดแดงพัง เลยยังไม่เคยเจอเลย
                    มีแต่ปลดระวางเลิกใช้ครับ
                    -------------------
                    สรุปคำถาม ท่าน mnobita
                    ถามคือ สีสันการ์ด ประกันที่น้อยครับ ของแถมน้อย เผลอ ๆๆ หน้าตาอาจไม่อินเทรนด์ เท่ายี่ห้ออื่นด้วย แต่คุณภาพ ค่ายนี้ผมเชื่อมือเค้าครับ
                    Last edited by micronz; 8 Dec 2014, 22:02:43.

Comment

Originally posted by kananming View Post
                      การ์ดจอของ qleadtek เมื่อเทียบกับเเบรนอื่นๆ นี่ถือว่าดีไหมครับ คือผมเห็นเค้าจัดโปรเเถม ssd 120 gb ถ้าซื้อ 970 qleadtek ทว่าผมไม่ค่อยเห็นคนใช้ของยี่ห้อนี้เลยลองมาถามดูครับว่ายี่ห้อนี่ดีไหมครับ ขอบคุณครับ
                      ราคา 14,980 บาท แถม SSD เป็นผมซื้อแยกดีกว่า ได้ราคาถูกกว่านี้อีกครับ

ยกตัวอย่าง Leadtek GTX 970 ร้านท่านเต่า 12,220 บาท + KINGSTON V300 120GB = 2,100 บาท

Comment

Working...
                      X