Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อเน็ต 2 line(เบอร์) รวมสัญญาณ(ความเร็ว)ใช้กับคอมเครื่องเดียวครับ ทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อเน็ต 2 line(เบอร์) รวมสัญญาณ(ความเร็ว)ใช้กับคอมเครื่องเดียวครับ ทำไง

ต่อเน็ต 2 line(เบอร์) รวมสัญญาณ(ความเร็ว)ใช้กับคอมเครื่องเดียวครับ ทำไง

มี router 2 ตัว เป็น wireless router ทั้ง 2 ตัวครับ
    แต่ะตัวแยกเบอรืลายสายโทรศัพน์ครับ
    ตัวที่ 1 ดาว 2 เม็ก อัพ 789
    ตัวที่ 2 ดาว 1 เม็ก อัพ 512

ตัวที่ 1 ต่อผ่านแลน rj45 router >>> lan port
    ตัวที่ 2 ต่อผ่าน wireless router >>> wireless internal card หรือ usb wireless ครับ

คือตั้งค่าังไงให้ 2 เราเตอร์ รวมสัญาณทั้ง ดาว อัพ ให้รวมสปีดกัน
    ดาว 2+1=3เม้ก
    อัพ 789+512 = 1.3 เม็ก

อยากไดพ้แบบนี้ครับ

ขอแบบเครื่องเดียวก่อน

ทำได้ด้วยหลอ สงสัยอยู่เหมือนกัน ว่าทำได้ป่าว รออ่านด้วยคน

Comment

ทำไม่ได้ครับ ต่อผ่าน load balance จะทำหน้าที่แค่เลือกเส้นทางเท่านั้น

Comment

ใช้ load balance ก็ได้ครับจะทำมีความเร็วเพิ่มขึ้นเท่ากับปริมาณ BW รวมทั้ง 2สาย เวลาที่ใช้โปรแกรมที่รองรับการทำงานแบบ multi session เช่น FlashGet utorrant Bitcomet และอื่นๆอีกมากมายเป็นต้น

Comment

Originally posted by JO View Post
          ใช้ load balance ก็ได้ครับจะทำมีความเร็วเพิ่มขึ้นเท่ากับปริมาณ BW รวมทั้ง 2สาย เวลาที่ใช้โปรแกรมที่รองรับการทำงานแบบ multi session เช่น FlashGet utorrant Bitcomet และอื่นๆอีกมากมายเป็นต้น
          รวมแบนวิดท์ ได้จริงเหรอครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ อาศัยสอบถาม ช่างวางระบบเอา เค้าบอกรวมไม่ได้ ขอความรู้ด้วยครับ

Comment

รวมได้ แบบที่ ท่าน JO ว่างับ พวก multi session

คือ ถ้า download 1 ที่ปกติ มันก็วิ่งได้เส้นเดียวเหมือนเดิมงับ...

แต่พวก Multi session อย่างเช่น Bittorren มันมีหลาย Peer งับแต่ละ peer ก็ download/ upload แยกกัน ก็วิ่งกันคนละเส้นได้

Comment

แสดงว่าถ้าใช้เปิดเว็บ มันก็จะวิ่งแค่ 1 เส้น ใช่มั้ยครับ

แต่ถ้าใช้ พวกโปรแกรมดาวโหลด และไปโหลดไฟล์ในเซิร์ฟเวอร์ที่รองรับหลาย peer ถึงจะวิ่ง 2 เส้นรวมกัน

อีกในหนึ่ง ถ้าผมไปโหลดจากเซิร์ฟเวอร์ที่อนุญาติแค่ peer เดียว ก็จะวิ่งแค่ 1 เส้น ใช่มั้ยครับ

Comment

load balance มันคือ โปรแกรม หรือ hardwae ครับ

Comment

Originally posted by jack8855 View Post
                  load balance มันคือ โปรแกรม หรือ hardwae ครับ
                  ้hardware ครับ

Comment

Originally posted by jack8855 View Post
                    มีทั้ง แบบ hardware และ software ครับ

Comment

Originally posted by 666 View Post
                      แสดงว่าถ้าใช้เปิดเว็บ มันก็จะวิ่งแค่ 1 เส้น ใช่มั้ยครับ

แต่ถ้าใช้ พวกโปรแกรมดาวโหลด และไปโหลดไฟล์ในเซิร์ฟเวอร์ที่รองรับหลาย peer ถึงจะวิ่ง 2 เส้นรวมกัน

อีกในหนึ่ง ถ้าผมไปโหลดจากเซิร์ฟเวอร์ที่อนุญาติแค่ peer เดียว ก็จะวิ่งแค่ 1 เส้น ใช่มั้ยครับ
                      ประมาณนั้นงับ... download หน้า web ธรรมดาปกติ = 1 connection งับ ^^"

ถ้าใช้พวก flashget ที่มันตั้งได้ กับ server support ก็จะได้หลาย connection งับ (default มันตั้งที่ 5 มั่ง)

Comment

ลองหาพวกโปรแกรม Kerio Winroute Firewall มาใช้งานดูครับ
                        มี function เกี่ยวกับพวก loadbalnce
                        http://www.kerio.com/link-load-balancing.html

Comment

รวม 2 สัญญาณด้วยกันก็ได้ มีโมเด็ม 2 ตัวอยู่แล้ว มา bridge connect โดยไม่ต้องซื้ออุปกรณ์ load balance

Comment

windows 7 สามารถทำได้ครับ แค่มีการ์ดแลน 2 ใบ เสียบสายก็รวมให้ทันที (ในกรณีโหลดไฟล์) แต่ถ้าเข้าเว็บไซด์ปกติจะวิ่งเส้นเดียว

Comment

Working...
                            X