Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้าง และกระตุ้นเลยอยากอัพหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้าง และกระตุ้นเลยอยากอัพหน่อยครับ

เครื่องไม่ค่อยได้เล่นเกม เพราะเล่นแล้วกระตุ้ก
    แต่ช่วงนี้เข้าเน็ตจะค้างเป็นบ้างเว็บที่ใช้ Flashplayer เยอะ
    เลยอยากรู้ควรอัพอะไรดีครับ

ขอเดิม
    AMD 630
    Ram 4 Gb
    M/B Giga 890 ตัวนี้เก่าไม่รับ FX ครับ
    OS W8.1
    GPU 5770
    ็HDD Blue 500Gb

ที่คิดไว้ อัพ ram อีก 8 Gb และGPU เป็น R9 270X อัพเพื่ออยากเล่นเกมใหม่ๆบ้าง
    มีงบ 9000 ครับ +- นิดหน่อย

ลองลงวินโดว์ใหม่ดูก่อนครับ

เพิ่มแรมอีก 4GB

การ์ดจอก็ตามงบ

ว่าแต่ใช้พาวเวอร์กี่วัตต์ ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
      ลองลงวินโดว์ใหม่ดูก่อนครับ

เพิ่มแรมอีก 4GB

การ์ดจอก็ตามงบ

ว่าแต่ใช้พาวเวอร์กี่วัตต์ ยี่ห้ออะไรครับ
      Tagan 500 watt ครับ ไม่รุ้พอไหม

Comment

พาวเวอร์เดิมพอครับ

อัพแรมและการ์ดจอไปก่อน ค่อยขายซีพียูและบอร์ดไปจัดตัวใหม่

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
          พาวเวอร์เดิมพอครับ

อัพแรมและการ์ดจอไปก่อน ค่อยขายซีพียูและบอร์ดไปจัดตัวใหม่
          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X