Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia GeForce GTX 960 จะมาในปลายเดือนมกราคม 2015 GM206 Core, 4GB Ram and 256 Bit Bus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ้ว งั้น 970 ผมก็ใช้ได้ยาวเลยสิ
    ตอนแรกคิดว่าของใหม่จะมาใน 2 เดือน เลยซื้อมาก่อน กะปล่อย แล้วค่อยซื้อเจนใหม่

Comment

Originally posted by sadin911 View Post
      โอ้ว งั้น 970 ผมก็ใช้ได้ยาวเลยสิ
      ตอนแรกคิดว่าของใหม่จะมาใน 2 เดือน เลยซื้อมาก่อน กะปล่อย แล้วค่อยซื้อเจนใหม่
      ใช้ได้จนหมดประกัน3ปี ก็ยังใช้ได้ครับ ถ้าการ์ดยังไม่พัง GTX 970 4GB. ออกมารองรับเกมส์Next gen. อยู่แล้วครับ เพียงแต่2-3ปีข้างหน้า อาจจะปรับได้แค่ medium-high ก็เป็นได้ครับ แต่ปรับเล่นเกมส์ได้จนกว่าการ์ดจะพังแน่นอนครับ

Comment

ผมใช้ gtx580 อยู่ครับ

ควรจะขายแล้วรอ gtx960 มั้ยครับ

เนื่องจากแพลนว่าใบต่อไปจะเอาราคา 8000- 10000 (เนื่องจากประสบการณ์ใช้มาเล่นแต่ HON กับ Dota2)

ปล.ถ้าเกิน 10K ขอไป PS4

Comment

Originally posted by shayne.wc View Post
          ผมใช้ gtx580 อยู่ครับ

ควรจะขายแล้วรอ gtx960 มั้ยครับ

เนื่องจากแพลนว่าใบต่อไปจะเอาราคา 8000- 10000 (เนื่องจากประสบการณ์ใช้มาเล่นแต่ HON กับ Dota2)

ปล.ถ้าเกิน 10K ขอไป PS4
          ไป PS4 โลด

อย่าลืม + ค่าเกมด้วยนะ

Comment

^
            ^
            รออีกราวๆ 2 เดือน ได้เสียเงินซื้อแน่นอนครับ 10000 ผมว่ามีทอน

Comment

280x ผมจะตายไหมฮ่าๆ

Comment

Originally posted by Sherlek View Post
                280x ผมจะตายไหมฮ่าๆ
                ไม่รอดแน่นอน แต่ใช้ได้ใช้ไปก่อนจนกว่าจะมา ไปอัพ CCC 14.2 Omega มาเล่นรอไปพลางๆครับท่าน

Comment

960 ทำมาแชร์ส่วนแบ่งตลาดกับ r9 285 ผมว่าราคาน่าจะไรเรี้ยกัน [รึเปล่า]

Comment

ปล่อยทีละนิดๆ เหมือนนัดกันไว้

Comment

Originally posted by S.M.TRUE View Post
                      960 ทำมาแชร์ส่วนแบ่งตลาดกับ r9 285 ผมว่าราคาน่าจะไรเรี้ยกัน [รึเปล่า]
                      R9 285 4GB. คงไม่ได้เห็นในเมืองไทยจากผู้นำเข้าจนกว่าเค้าจะระบาย R9 280X จนหมด

Comment

รอดูราคา GTX 760 จะลงถึง 5000 บาทไหม? R9 285 ถ้าขาย 5000 กว่าบาทก็น่าสนนะ

Comment

R9 285 รออยู่นี่ ไม่เกิน 6000 น่าสนมาก

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                            R9 285 รออยู่นี่ ไม่เกิน 6000 น่าสนมาก
                            ตัว 4GB. คงไม่ได้ม้าง ถ้าราคานั้นน่าจะตัว2GB.

Comment

Originally posted by S.M.TRUE View Post
                              ถ้ามันจะแรงใกล้ๆ GTX 970 ละก็งานนี้มีสนุก

Comment

960 4g 8900 หลังออกมา 1 เดือน กระโดดตระครุปทันที
                                ประเด็นคือ ถ้าตอนนั้น 770 เหลือ 5000 เนี่ย จะเอาตัวไหน = =
                                ผมประบ High ได้ก็สุขแระ ไม่ต้องอัลต้าเพิ่มลูกชิ้น

Comment

Working...
                                X