Announcement

Collapse
No announcement yet.

harddisk ผมเร็วหรือช้าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• harddisk ผมเร็วหรือช้าคับ

ผมซื้อharddiskมาใหม่คับช่วยดูหน่อยคับ

ละก้ออีกอย่างคับ Systemของเรามีผลต่อความเร็วมั้ยคับ ถ้ามี มีมากป่าวคับ

Comment

จากรูป แรงพอตัวแล้วครับ

System ของเรามีผลมากเหมือนกันครับ ในเรื่องการอ่าน/เขียนข้อมูล

Comment

ของผม ก็ 3200AAKS ไมมันช้าจังฟะ เฉลี่ยได้แค่ 60MB/S เองงะ เพิ่มอีกหน่อย แต่ access time ท่าเยอะกว่าผมน้า
        Last edited by kingmax; 16 Sep 2008, 12:52:37.

Comment

ก็เร็วนิ

Comment

แล้วเราจะรุได้ไงว่าเป็นsata1 sata2 คับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
              ของผม ก็ 3200AAKS ไมมันช้าจังฟะ เฉลี่ยได้แค่ 60MB/S เองงะ เพิ่มอีกหน่อย แต่ access time ท่าเยอะกว่าผมน้า
              ------------------------
              00B3 ไงท่านลูกหลานของ 6400AAKS

Comment

พอควรคับ

Comment

เร็วกว่าปกติในรุ่นนี้ นิดนึงน่ะคับ system มีผล เล็กน้อยเท่านั้นคับ

Comment

3200AAKS

มันมีรหัสต่อท้ายอีกนะครับ

เช่น ถ้าเป็นรุ่นนี้ WD 3200AAKS-00B3A0

ตัวนี้ตัวใหม่ มีรหัสท้ายเป็น 00B3A0

้ใช้เทคโนโลยีใหม่ คือ 320GB /Platter

WD 3200AAKS-00VYA0

ตัวนี้ 160 GB / platter

ตัวนี้จะช้ากว่าครับ

Comment

เหมือนของผมเเหละครับ ปกติ

Comment

Working...
                      X