overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: มีปัญหากับบอร์ด ecs black ครับ ช่วยทีครับ

OverclockZone Member ronboujin's Avatar

Default มีปัญหากับบอร์ด ecs black ครับ ช่วยทีครับ

เกี่ยวกับเกมส์นะครับ บอร์ดตัวนี้ก็ปกตินะครับ เล่นเกมออนไลน์ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่พอเป็นพวกเกม offline อย่าง lost planet gear of war ครายซิสยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ คือเล่นไมได้ซักเเกมเลยอ่ะครับ เปิดดูภาพสวยๆได้นะครับแต่เดินไม่ได้กระตุกโครตๆ แต่ถ้าปรับ low หมด ก็พอเล่นได้แต่ก็หน่วงมากเหมือนกันครับหมดอารมณ์เล่นเลยงับ ผมอยากรู้ว่าบอร์ดมันมีปัญหาหรือเปล่าครับหรือว่ามันปกติแล้ว ผมเล่น onbroad น่ะครับ แล้วที่ ผิดปกติคือ เวลาจะ refresh หน้า เดสท็อบแต่ละครั้ง จะ ดีเลย์ประมาณ 1 วิ ทุกครั้งที่ รีเฟรช เลยอะครับ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร หรือว่าต้อง อัพไดรเวอร์ ของการ์ดจอออนบอร์ดใหม่หรือเปล่าครับ ช่วยทีนะครับผมจะได้แก้ไขได้

สเปกคร่าวๆนะครับ
    amd 4800+
    ecs black a780gm-a
    ram 1g*2

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

ออนบอร์ดตัวนี้แรงคับ แต่แรงไม่พอสำหรับเกมส์พวกนั้นคับ

หาการ์ดจอแยกมาใส่เพิ่มคับ ลื่นๆ 8600gt 3650 อย่างต่ำคับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ลองแชร์แรม เพิ่มให้การ์ดออนบอร์ดดูยังครับ แต่ยังไงก็อย่าไปหวังมากมายครับ ขนาดการ์ดจอทั่วๆไปยังสายหัวเลย

OverclockZone Member cmo's Avatar

ออนบอร์ดเข้าเกมได้ก็บุญละครับ พวกนั้น

OverclockZone Member intheworld's Avatar

ซื้อ VGA ใหม่ เท่านั้น

OverclockZone Member merlix's Avatar

ออนบอร์ดตัวนี้ HD3200 อย่าเอาไปเทียบกับกาดจอแยกเลยคับ แรงน้อยกว่า 7200GS ( ตัวละ 900 ) ในโหมด DX9 อีกคับ เรื่องเล่นเกมส์ ไม่ต้องพูดถึงได้แค่นั้นแหละคับ

OverclockZone Member

เอาออนบอร์ดมาเล่น Gear of war นี่อ่ะนะ คงรอดหรอก กราฟฟิคขนาดนั้น อิอิ

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

สมราคาเค้าล่ะคับท่าน

OverclockZone Member ronboujin's Avatar

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Comma's Avatar

ครับ การ์ดจอใหม่โลดคับ เจ้านี่มัน HD3200 เอง ถ้ามันเล่นได้ไม่กระตุก

การ์ดจอตัวแพงๆขายไม่ออกแน่ครับ เพิ่มการ์ดจอดีกว่า กินไฟเยอะกว่าด้วย นั่น!!

OverclockZone Member kykiske01's Avatar

ออนบอร์ดตัวนี้ ผมเล่น Crysis Warhead ที่ all low 800*600 ลื่นปื๊ดนะครับ

แต่แรม 2 G นะครับ

OverclockZone Member nungbo's Avatar

ของผมก็ลื่นเลยนะครับ ปรับ low หมดนะ แรม 2 กิ๊ก

OverclockZone Member pumpper's Avatar

[QUOTE=ronboujin;4253192]เกี่ยวกับเกมส์นะครับ บอร์ดตัวนี้ก็ปกตินะครับ เล่นเกมออนไลน์ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่พอเป็นพวกเกม offline อย่าง lost planet gear of war ครายซิสยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ คือเล่นไมได้ซักเเกมเลยอ่ะครับ เปิดดูภาพสวยๆได้นะครับแต่เดินไม่ได้กระตุกโครตๆ แต่ถ้าปรับ low หมด ก็พอเล่นได้แต่ก็หน่วงมากเหมือนกันครับหมดอารมณ์เล่นเลยงับ ผมอยากรู้ว่าบอร์ดมันมีปัญหาหรือเปล่าครับหรือว่ามันปกติแล้ว ผมเล่น onbroad น่ะครับ แล้วที่ ผิดปกติคือ เวลาจะ refresh หน้า เดสท็อบแต่ละครั้ง จะ ดีเลย์ประมาณ 1 วิ ทุกครั้งที่ รีเฟรช เลยอะครับ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร หรือว่าต้อง อัพไดรเวอร์ ของการ์ดจอออนบอร์ดใหม่หรือเปล่าครับ ช่วยทีนะครับผมจะได้แก้ไขได้

สเปกคร่าวๆนะครับ
    amd 4800+
    ecs black a780gm-a
    ram 1g*2

ของผมก็สเปคพอๆกัน เข้า เกม ได้ แต่เล่นไม่ไหว หน่วง มากๆ เหมือนกัน ครับ

มีเเวว สอย Vga ใหม่อีกแล้ว เซงงง
    4670 ดีฟ่า ม้าง กระแสรุนแรง จิงๆ

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

4670 เล็งๆไว้เหมือนกันเยย
    รอตัวซิ้งค์สวยๆออกมาให้เลือกอีกหน่อยละกัน

OverclockZone Member gearhank's Avatar
    สะพานควาย ,ปากเกร็ด

Exclamation

Quote Originally Posted by kykiske01 View Post
    ออนบอร์ดตัวนี้ ผมเล่น Crysis Warhead ที่ all low 800*600 ลื่นปื๊ดนะครับ

แต่แรม 2 G นะครับ
    อย่างนี้ต้องสั่งซื้อมาเล่นซะแล้ว เกิดมาไม่เคยเล่น เพราะยังบ้าอยู่กับ Battlefield 2

แรม 2G แต่ท่านแชร์ไปเท่าไหร่เหรอคับ

Bookmarks

Bookmarks