Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า ns ในการเข้าถึงข้อมูลของ vga ค่ามากกับน้อยอะไรดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า ns ในการเข้าถึงข้อมูลของ vga ค่ามากกับน้อยอะไรดีกว่าครับ

อย่างเห็น vga หลาย ๆ รุ่นจะมีการเข้าถึงข้อมูลเช่น

1.2ns 1.4ns อยากทราบว่าระหว่างน้อย ๆ กับ มาก ๆ อันไหนดีกว่ากันครับผม

ยิ่งน้อยยิ่งกีครับ

Comment

ตามนั้นครับ ยิ่งน้อยก็คือใช้เวลาน้อยในการเข้าถึง

Comment

อิอิ มีให้ลังเลอีกแล้วไปเจอที่ Hwh

X1650Pro 600/1400 1.4ns
        Galaxy 7600GS DDR3 500/1450 1.2ns

แบบนี้มันก็แรงพอ ๆ กันเลยซิครับ

Comment

ถ้ามีเงินเยอะ ๆ ก็คงดี จะได้ไม่ต้องมาเลือกแล้วเลือกอีกแบบนี้

ซื้อมาไม่พอใจก็ซื้อใหม่ได้ ทำได้แบบนี้ก็คงจะดี T_T มีสะตังค์น้อยจะซื้อแต่ละอย่างคำนวนแล้ว

คำนวนอีกถึงความคุ้มค่า เฮ้อ~ ถ้าไม่ต่างกันมาก จะได้เลือกตัวถูกไว้ก่อนนะครับ ถูกกว่าตั้ง

400 บาท (กินข้าวได้หลายมื้อเลย)

Comment

อยากรู้ความเร็วสูงสุดตามสเปคให้เอา 1000/ns ครับ
            เช่น 1.2ns ก็จะได้ 1000/1.2=833 MHz ครับ
            ถ้าเป็น DDR ก็ต้องเอามาคูณ 2 อีกทีก็จะได้ 1667 MHz ครับ
            นี่คือตามสเปคที่ระบุมาบนแรมเม็ดนั้นๆครับ ส่วนจะลากไปได้เกินนี้อีกไหม
            ต้องขึ้นอยู่กับหลายๆอย่างด้วยนะครับ ทั้งภาคจ่ายไฟ ทั้งยี่ห้อของชิพแรมครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Comment

ฟามรู้ๆ จดๆ

Comment

Working...
                X