Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในห้องนี้ มีใครOC แล้วใช้ของแบบนี้บ้าง = =??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในห้องนี้ มีใครOC แล้วใช้ของแบบนี้บ้าง = =??

มีใครบ้างมั้ยที่ใช้บอร์ดชิป nforce590SLI หรือว่า ชิปnforce รุ่นอื่นก็ได้

แล้วใช้การ์ดจอ ของ ATI น่ะอยากรู้ว่า ถ้าของสองอย่างนี้มา ใช้ด้วยกันแล้ว

เวลา OC แล้วจะมีปัญหารึเปล่า

เพราะว่า มีคนเคยเจอ ชิป nforce4 มันไม่ถูกกับ X1950XT น่ะครับ <<< เค้าบอกว่าไม่มั่นใจว่า

มันเป็นที่ตัวการ์ดเองรึเปล่าเพราะว่าตัวนี้เวลาใช้กับบอร์ดnforceมันจะเห็น core speed ต่ำกว่าข้างกล่อง

แล้วถ้า OC แล้วเครื่องก็จะค้างน่ะครับ

อ่า ผมว่าไม่น่าจะตีกันนะครับ
    ส่วนตัวผมไปประกอบคอมให้เพื่อนมา
    บอร์ดชิพ NF3
    การ์ดจอก็ Nvidia 6200

2ตัวนี้ ตีกัน จนจอฟ้าเลยครับ ลองถอดใส่ของ ATI 9550 ดู สรุป ลื่นปื๊ดเลย

Comment

ไม่มีปัญหาครับ

Comment

สรุปอย่างคร่าว ๆ ขนาดคึ่ยเดียวกันยังทะเลาะกันเลย
        บางที ต่างค่ายกัน อาจจะดีกันก็ได้นะ
        เอ๊ะ ยังไง?

Comment

ส๊าธุ๊ ขออย่าให้มันมีปัญหาเล้ยยย เพี๊ยงงง จะไปถอยแง้วววว เฟี้ยววว

Comment

ผมว่าไม่น่ามีปัญหาน่ะคับ ขอให้โชคดีน่ะคับ หุหุ

Comment

เท่าที่ผมใช้อยุ่ มันจะกระพิบ 2-3 ครั้ง ตอนโหลดวินโดว์ใหม่ๆนะ ไม่รู้จะเกี่ยวกันป่าว
              ผมใช้ x1600pro + nf4

Comment

กระพริบยังไงอ่ะครับ มีอย่างงี้ด้วยหรอ โหลด วินโดว์แล้วกระพริบ... เริ่มตะหงิดๆ = ="

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ผมใช้การ์กกะบอร์ดตามลายเซนงับ

Comment

มีปัญหามากเลยครับ ปัญหาคือมันแรงเกินไป อิ อิ

ปล. ไม่มีปัญหาจริงๆครับ ผมใช้มาตั้งนายแย้ว เพิ่งจะมาเปลี่ยนนี่แหละครับ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม ^^" เอาไว้ถ้าได้การ์ดมาแล้วเดี๋ยวจะกลับมาบอกล่ะกัน ว่าสรุปแล้วมันตีกันรึเปล่า (รู้สึกเหมือนเป็นหนูทดลองยังไงก็ไม่รู้ ... งานนี้เพื่อความแรง)

Comment

Working...
                        X