overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member

Default เปลี่ยนจากwindow 7 เป็น window 8 ช่วยทำให้เกมส์ลื่นขึ้นมั้ยครับ

เห็นหลายคนบอกว่า window 8 จะเร็วกว่า window 7

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

หัวแตกเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

ต้องลองดูเอาเองนะ ถึงจะรู้
    เพราะบางคนบอกไม่เวิก บางคนบอกสวดยวด อิอิ

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

มีส่วน เพราะอย่างfifa 15. ผมเจอปัญหา กระตุก ทั้งสองค่าย แม้เฟรมเรทสูง แต่กระตุก พอลง 8.1 หายเป็นตอนทิ้ง

OverclockZone Member pushbutton's Avatar

ประสบการณ์ตรงครับ
    ถ้าเล่นเกมส์ตอนนี้ต้อง 8.1 นะครับ เร็ว ลื่น หัวแตก การบูทเครื่องก็เร็วอย่างเห็นได้ชัด

อดีตผมเคยใช้ win7 /64 เล่นเกมส์อย่างเช่น World of Tank เป็นประจำตอนนั้น Fps อยุ่ที่ 35-80
    แต่พอมาเปลี่ยนเป็น 8.1 Fps จะอยู่ราวๆ 45-90 ได้

ปัญหา
    8.1 ปลอม ไมได้ดีมั่นคงยืนยาวนะครับ เพราะผมใช้ของปลอมเล่น ดีได้แค่ไม่ถึงเดือน Fps ตกลงฮวบอย่างหน้าใจหาย เหลือแค่ Fps 15-30 งงครับ
    ตอนแรกนึกว่การ์ดจอเสีย แต่การ์ดจอปกติทุกอย่าง จนผมได้ทำการ ลง win 8.1 ใหม่ อาการดังกล่าวถึงได้หายปกติ แล้วเวลาผ่านไปอาการ Fps ที่ไม่นิ่งก็มีให้เห็นอยู่เรื่อยๆ

ผมจึงตัดสินใจใช้ Win 7 เหมือนเดิมอาการต่างๆจึงหมดไปครับในปัจจุบัน
    ( ตอนนี้ผมยังไม่อยากกลับไป 8.1 เบื่อครับเดี๋ยวมีปัญหาอีกเพราะ Bug ยังค่อนข้างเยอะ บางทีตั้งค่าไม่ให้อัพเดท Win 8.1 มันก็อัพเองจนได้ พออัพเดทแ้วปัญหาก็ตามมาเสมอเพราะ เราใช้ของปลอม )

แต่ถ้าใช้ของแท้ปัญหาต่างๆเหล่านี้คงไม่เกิด ประสิทธิภาพก็ดีกว่า Win 7 ทุกประการเท่าที่เคยลองในระยะเวลา 2 เดือน ( ลงใหม่2 รอบ) ตอนที่ไม่มีปัญหา

Notebook ผมใช้ 8.1 ของแท้ทำงาน ดี ไม่มีปัญหา ลองใช้เถอะครับของแท้
    Last edited by pushbutton; 9 Dec 2014 at 23:22:39.

OverclockZone Member nick4921's Avatar

Quote Originally Posted by pushbutton View Post
    ประสบการณ์ตรงครับ
    ถ้าเล่นเกมส์ตอนนี้ต้อง 8.1 นะครับ เร็ว ลื่น หัวแตก การบูทเครื่องก็เร็วอย่างเห็นได้ชัด

อดีตผมเคยใช้ win7 /64 เล่นเกมส์อย่างเช่น World of Tank เป็นประจำตอนนั้น Fps อยุ่ที่ 35-80
    แต่พอมาเปลี่ยนเป็น 8.1 Fps จะอยู่ราวๆ 45-90 ได้

ปัญหา
    8.1 ปลอม ไมได้ดีมั่นคงยืนยาวนะครับ เพราะผมใช้ของปลอมเล่น ดีได้แค่ไม่ถึงเดือน Fps ตกลงฮวบอย่างหน้าใจหาย เหลือแค่ Fps 15-30 งงครับ
    ตอนแรกนึกว่การ์ดจอเสีย แต่การ์ดจอปกติทุกอย่าง จนผมได้ทำการ ลง win 8.1 ใหม่ อาการดังกล่าวถึงได้หายปกติ แล้วเวลาผ่านไปอาการ Fps ที่ไม่นิ่งก็มีให้เห็นอยู่เรื่อยๆ

ผมจึงตัดสินใจใช้ Win 7 เหมือนเดิมอาการต่างๆจึงหมดไปครับในปัจจุบัน
    ( ตอนนี้ผมยังไม่อยากกลับไป 8.1 เบื่อครับเดี๋ยวมีปัญหาอีกเพราะ Bug ยังค่อนข้างเยอะ บางทีตั้งค่าไม่ให้อัพเดท Win 8.1 มันก็อัพเองจนได้ พออัพเดทแ้วปัญหาก็ตามมาเสมอเพราะ เราใช้ของปลอม )

แต่ถ้าใช้ของแท้ปัญหาต่างๆเหล่านี้คงไม่เกิด ประสิทธิภาพก็ดีกว่า Win 7 ทุกประการเท่าที่เคยลองในระยะเวลา 2 เดือน ( ลงใหม่2 รอบ) ตอนที่ไม่มีปัญหา

Notebook ผมใช้ 8.1 ของแท้ทำงาน ดี ไม่มีปัญหา ลองใช้เถอะครับของแท้
    ท่านใช้อะไร เอททิเวท ทำไมของผมมันอัฟเดดได้เหมือนของเเท้เลย ไม่มีความเเตกต่างเลย เพราะเพื่อนผมใช้ของเเท้เลยสองเทียบดู

ผมก็ลองย้ายจาก 7 อันติเมท 64 มา 8.1 เพราะเห็นบางคนว่าลื่นกว่าเป็นทุ่ง อยากลองเลยหามาลงอัพเดดล่าสุด ปรากฎว่ามันไม่เเตกต่างขนานนั้น ดีขึ้นนิดนึงนิดนึงจิงๆ

เเต่ก็ประสบการมันคนละเเบบคนอื่นอาจจะดีก็ได้ เเต่สำหรับผม เหมือนกันไม่เเตกต่างมากเท่าไหร่ ท่านเจ้าของกระทู้ลองดูคับเเล้วมาบอกด้วยเป็นไง

OverclockZone Member TNPG's Avatar

Windows 8.1 เลยแรงๆ ส่วนตัวใช้ Windows 7 เพราะว่าชอบ

ลื่นจริง ใช้ win 7 มานานหละ เพิ่งมาลง 8.1 เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว
    เล่นเกมส์สบายๆ

เร็วขึ้นทั้งการใช้้งาน และเกมเลย ครับ 8.1

OverclockZone Member akararat's Avatar

ต้อง ลองนะ แต่ส่วนใหญ่ เล่นลื่นขึ้น ผมเองก็8.1pro /64bit

OverclockZone Member unrevealer's Avatar

ผมข้ามจาก XP มาเล่น Win8.1 เลย เร็วแรงลื่น
    คนที่ไม่ชอบเพราะหน้าตามันไม่เหมือน 7 ต้องมาปรับแต่งอีกถึงจะเวิร์ค
    http://www.classicshell.net/ ลงอันนี้ตัวเดียวเอาอยู่

คนที่ใช้เถื่อน activate ผ่าน skype เอาจะดีกว่านะครับ
    อย่าไปใช้พวก KMS มัลแวร์ล้วนๆ มันคือเหตุผลว่าทำไมแรงได้แปปเดียว

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ไป windows 8.1 เลยครับ

BF4 อย่างน้อยๆ เฟรมเพิ่มขึ้น 10 Fps เลยครับ

ลื่นขึ้นครับ ผมลองลงwindow 8.1 ดูแล้ว รู้สึก FPS จะเสถียรขึ้นครับ แต่มีข้อเสียที่ save game หายหมดเลยต้องเริ่มเล่นใหม่ตั้งแต่ต้น (ลืมเก็บ save game ไว้)

OverclockZone Member toom93's Avatar

ตอนแรกผมก็ลังเลเหมือนกัน ลองก็ไม่เสียหาย เลยจัดสักที ตอนนี้ไม่อยากกลับไป window 7 เลย

KMS แรงแปบเดียว หมายถึงมันมีอาการยังไงหรือครับ พอดีผมก็ใช้ตัวนี้อยู่

OverclockZone Member unrevealer's Avatar

KMS บางตัวมันจะแถมมัลแวร์มาให้ครับ ใช้ไปสักพักเครื่องหน่วง ลองแสกนดูถ้าไม่มีก็โชคดีไปครับ

8.1 มีโปรแกรมแสกนไวรัสมาให้ในตัวด้วยน่ะครับ ไม่ต้องหาโหลดจากที่อื่น

OverclockZone Member Aek111's Avatar
    คุกใต้ดิน ณ วัดดอน

วินโดวส์ 8.1 ดีจริง คอนเฟริ์ม ของแท้ อิอิ

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ลองด้วยตัวเอง พิสูจน์เอง ไม่ต้องไปเชื่อ กราฟ

OverclockZone Member Shelinda's Avatar
    Rama 2 in Bangkok

ลง Windows 8.1 แล้ว จะไม่อยากกลับไปใช้ 7

Bookmarks

Bookmarks