Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD sempron 2800+ K8T800-A Clockได้น้อยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD sempron 2800+ K8T800-A Clockได้น้อยจัง

ได้แค่1.8เองคับมีวิธีที่ทำให้มากกว่านี้ไหมคับ การปรับไฟเลี้ยงนี่ทำให้เพิ่มความเร็วได้ไหมคับ การทดแรมนี่คิดไงคับ คือในไบออสมันมีให้ปรับFSB 200-232 เองคับ

คือในไบออสมันมีให้ปรับFSB 200-232 เองคับ
    -นี่ไม่ใช่การทดแรมนะครับ มันคือการดันบัส CPU เมนหลักของการ OC เลยครับ

การทดแรมคือการบรับให้แรมวิ่งความถี่ด่ำกว่า CPU ครับ ส่วนตรงใหนผมไม่รู้ครับ ไม่เคยใช้บอร์ดรุ่นนี้

การเพิ่มไฟ ก็เป็นส่วนหนึ่งที่สำให้ CPU วิ่งไปได้ไกลขึ้นครับ แต่ต้องมีตำแหน่งที่ดีที่สุด และไม่ใช่ค่าที่สูงที่สุดครับ เพราะจะทำให้ CPU ร้อน และเสียหายได้ครับ

Comment

แล้วควรจะเพิ่มไฟเท่าไรดีอะครับใครเป็นผู้รูบอกหน่อยน้า..

Comment

ผมไฟ 1.8 ได้ 2.3
        สเปคตามข้างล่าง นานนนนนนนนนนนนนนนนนนๆ ทีแฮงค์ที
        แต่ถ้าที่ 2.2 ไม่มีปันหาคับ

Comment

เพิ่มไฟนี่เข้าตรงไหนเมนูไหนอะครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ และการเพิ่มไฟมีกี่วิธีอไรบ้างอะครับ

Comment

ขอผมไฟมันอยู่ที่ 1.376v-1.392vอะครับ

Comment

K8T800เหรอ ลดHTTไปที่3 แล้วดันบัสขึ้นอย่างเดียวเลย ต่ำๆก็ต้องที่ 2.1-2.2G ละครับ

Comment

Originally posted by romeo View Post
                ผมไฟ 1.8 ได้ 2.3
                สเปคตามข้างล่าง นานนนนนนนนนนนนนนนนนนๆ ทีแฮงค์ที
                แต่ถ้าที่ 2.2 ไม่มีปันหาคับ
                เง้อไฟ 1.8เลยเหรอครับ ระวังไหม้เน้อ

Comment

คุณพีคุงการ์ดจอคุณocป่าวอะครับ

Comment

ทุกอย่างที่ผ่านมือผม ต้องทำการ OC ครับ อิอิ

Comment

Working...
                    X