overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6
    OverclockZone Member zaire's Avatar

Default !! USER:BANTINO หรือ Lollies store ไม่ตอบ ไม่ยอมโอนเงินคืน!!

กระทู้อาจรูปเยอะไปหน่อยเพราะเนื่องจากหลักฐานต่างๆมาจากการแชทคุยนะคะ
    ปกติก็สั่งของจากUSER : BANTINO บ่อยๆมาเป็นปีแล้วยังไม่มีปัญหาเท่าไหร่ จนมาครั้งนี้คะ
    ลิ้งที่เขาตั้งนะคะ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B2%E0%B8%9A
    คือปกติเราจะสั่งกับเขาทางoverclockzone แล้วก็รู้จักร้านเขาจากทางนี้
    คือเราฝากสั่งของจากอังกฤษ ตั้งแต่กลางเดือนมิถุนายนปีนี้
    เป็น เสื้อกันหนาว 4900 บาท กับเข็มขัด 2เส้น7560บาท รวมทั้งหมดเป็น 12460 บาท
    แต่คราวนี้เราไปสั่งโดยตรงกับเขาทางfacebook
    จนปัจจุบันเราก็ยังไม่ได้ของ ตอนสั่งก็ถามเขาแล้วว่าเอาเข้ามาได้ไหม คือช่วงนั้นมีปัญหากันเยอะเรื่องนำเข้า เขาก็บอกว่าเอาเข้าได้ไม่มีปัญหา
    ก็หลังจากสั่ง ก็ถามเขาเป็นระยะ โทรไปบ้างก็บอกไม่มีมา ก็ถามมาเรื่อยๆก็บอกยังไม่มีมา
    จนช่วง1เดือนกว่านี้ คุยกับเขาได้ข้อสรุปว่า จะโอนเงินคืน เพราะของไม่ได้
    โดยเขาบอกจะโอนเงินคืนตั้งแต่ 3 พย. เอาเลขบัญชีเราไป หลังจากนั้นก็ถามไปก็ตอบว่า แจ้งเรื่องแล้วเดี๋ยวโอน
    ก็ผลัดๆตลอด ระยะหลังๆคือไม่ตอบเลยมา2สัปดาห์แล้ว ไลน์ไปก็อ่านบ้าง ตอบปัดๆ แล้วก็ไม่โอนคืน pmไปก็ไม่ตอบ แต่เข้าไปอัพกระทู้ตัวเอง
    เลยตัดสินใจมาโพสในครั้งนี้คะ เพราะรู้สึกตัวเองใจเย็นมากๆแล้ว เรื่องจะครึ่งปีแล้ว

(ที่ทำสีเทาๆ คือข้อมูลชื่อบัญชีส่วนตัวของเรานะคะ)

ถ้า คุณแบงเห็นกระทู้นี้แล้ว รบกวนช่วยโอนเงินคืนให้ครบจำนวนด้วยนะคะ ไม่งั้นคงต้องแจ้งความดำเนินคดีจริงจังคะ
    เราให้เวลาคุณไม่เกินสัปดาห์นะคะ เรารอมามากพอแล้ว เราไม่ได้โกงคุณเรื่องเงินแน่นอนคะ

หลักฐานจะเป็นการรูปแคปด้านล่าง เกี่ยวกับการคุย โอนเงินนะคะ

รูปแรกเป็นสินค้าชิ้นที่หนึ่ง 4900 บาทที่เราถาม และได้โอนเงินไป

อันนี้เป็นครั้งที่2 ที่สั่งของจากเขา เป็นเข็มขัด2เส้น (แต่ตอนสั่งแล้วโอนครั้งแรกสั่งมากกว่านั้นของหนึ่งชิ้นหมด เขาเลยโอนคืนมาแล้ว จาก9960-2530 เป็น7430)

หลังจากนั้นก็แชทคุยกันตกลงกันได้ว่าจะโอนคืน นี่คือบทสนทนาที่คุยกันนะคะ จะบอกปัดว่าแจ้งแล้ว จนในที่สุดไม่ยอมเข้ามาอ่านตอบเลยคะ

อันนี้คือที่คุยในLine สุดท้ายไม่เข้ามาอ่านเลยคะ

อันนี้คืดที่ติดต่อทางpm ในนี้ก็รอเขามาตอบ ก็ไม่ตอบกลับสักทีคะ แต่เขาก็เข้ามาอัพกระทู้ของตัวเองนะคะ

Last edited by zaire; 10 Dec 2014 at 02:59:57.

OverclockZone Member Carformate's Avatar

แก้ไขโพสครับ เพราะ พ่อค้าแจ้งว่าเคลียปัญหาให้ จขกท.แล้วครับ
    Last edited by Carformate; 10 Dec 2014 at 16:55:10. Reason: แก้ไขโพสครับ

OverclockZone Member zaire's Avatar

pm และlineไปไม่ตอบเลยคะ

Quote Originally Posted by Carformate View Post
    http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/741575
    ^โพสทวงเงินกับเขาที่กระทู้ที่เขาตั้งรับพรีออเดอร์เลยครับ ถ้าเขาไม่ยอมโอนเงินคืน เพื่อให้คนอื่นเขาจะรู้ว่าร้านนี้ไม่เข้าท่า
    ก่อนโพสก็เตือนเขาในพีเอมให้เขาทราบก่อนว่าคุณจะทวงเงินแล้วนะ ให้เวลาสักวันก่อน
    ยังไม่คืบก็จัดการโพสตรงนั้นเลย เพราะโพสตรงนี้ไม่ค่อยมีคนอ่านมากเท่าไหร่หรอกครับ

ถ้ายังไม่ได้เรื่องอีกก็ไปแจ้งความเลยครับ

OverclockZone Member Carformate's Avatar

แก้ไขโพสครับ เพราะ พ่อค้าแจ้งว่าเคลียปัญหาให้ จขกท.แล้วครับ
    Last edited by Carformate; 10 Dec 2014 at 16:55:59. Reason: แก้ไขโพสครับ

Default !! USER:BANTINO หรือ Lollies store ไม่ตอบ ไม่ยอมโอนเงินคืน!!

แก้ไข โพสซ้ำ ขอโทษครับ
    Last edited by Carformate; 10 Dec 2014 at 13:45:29. Reason: แก้ไข โพสซ้ำ ขอโทษครับ

OverclockZone Member BANTINO's Avatar

อ่อ มะกี้ทางลูกค้า โทรมาแล้วครับ ให้อ่าน จึง โอนเงินให้แล้วครับผม
    ทางเราไม่มีเจตนาหรอกฉ่อโกงหรอกครับ ซึ้งตัวเค้าก็ยังใช้บริการฝากส่งอยู่เลย
    แต่คนสมัยเน้เข้าใจยาก เอ๊ะอะฟ้อง เอ๊ะอะฟ้อง คนเลยเข้าใจผิดๆ กันไป

ขอบคุณจ้าที่มาแจ้ง

Bookmarks

Bookmarks