Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหา SSD Kingmax SME35 Xvalue 240Gb ความเร็วมาไม่เต็มครับ....ค่า Wirteต่ำสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหา SSD Kingmax SME35 Xvalue 240Gb ความเร็วมาไม่เต็มครับ....ค่า Wirteต่ำสุดๆ

ตอนนี้ผมใช้บอร์ด P9X79 PRO ทำการต่อเข้ากับ SATA 6GB/S ของบอร์ด แต่ผลปรากฎว่าค่า wirte มันต่ำมากกกกกกกกกกกกก ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ ขอบคุณครับ

โดยในเครื่องใช้ Vextor 4 เป็นไดร์ลง windows / กับ Kingmax ลงเกมส์ทั้วไปครับ (พึ่งได้มาวันนี้) ใช้เนื้อที่ไปแค่ 34GB

T_T ผมลองทำตามปิดโน่นนั่นหมดแล้วครับ แต่เหลือ secure erase ยังไม่ได้ลองครับ.... รบกวนขอคำชี้แนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เปลี่ยนสาย SATA กับเปลี่ยนช่องเสียบดูอีกทีครับ
      ถ้ายังไม่หายก็ secure erase

Comment

รุ่นของ firmware ดูแปลกๆ
        write acc. time สูงมาก

Comment

Originally posted by nununu View Post
          เปลี่ยนสาย SATA กับเปลี่ยนช่องเสียบดูอีกทีครับ
          ถ้ายังไม่หายก็ secure erase
          รับทราบครับคุณ nununu เด๋วลองแกะสักครู่ครับ ได้ผลยังไงเด๋วจะขึ้นโชว์ครับ...

Comment

หลังจากเปลี่ยนรู SATA เป็นช่อง Asus SSD Caching ครับผลที่ได้ดังนี้

มันยังมีอะไรผิดปกติไหมครับ....

Comment

ง่าย ๆ เปลี่ยนตัวใหม่ไปเลย ดีขึ้นหรือไม่ ดูกันอีกที
              ไม่รู้ว่าผิดปกติที่ส่วนไหน แต่ที่แน่ ๆ รุ่นเฟิร์มแวร์ ยังอ่านมาเพี้ยนเลย มันต้องอ่านเต็มๆ ได้ N0530C
              ค่า acc.time ก็สูงปรี๊ด

Comment

Originally posted by AlphaZero View Post
                ง่าย ๆ เปลี่ยนตัวใหม่ไปเลย ดีขึ้นหรือไม่ ดูกันอีกที
                ไม่รู้ว่าผิดปกติที่ส่วนไหน แต่ที่แน่ ๆ รุ่นเฟิร์มแวร์ ยังอ่านมาเพี้ยนเลย มันต้องอ่านเต็มๆ ได้ N0530C
                ค่า acc.time ก็สูงปรี๊ด
                ครับผมงงตรงที่ว่ามันโชว์ Firmware แปลกๆ พอเปลี่ยนช่อง SATA ก็เปลี่ยนไปอีก

เด๋วต้องส่งคืนกันละ สั่งจาก Headdady ครั้งแรกเงิบเลยครับ

Comment

หลังจากที่ถอดไดร์เวอร์ RST เก่า แล้วโหลดเวอร์ชั่นล่าสุดมาลงใหม่ พร้อมย้ายช่องกลับไป SATA 6GB/s ผลปรากฏว่าใช้ได้ดีเลยครับ

Comment

เช็คดูให้ดีๆ ก่อนนะครับ

พวก AHCI, Driver ช่องเสียบ ฯลฯ

เดี๋ยวจะเงิบ ตอนเอาไปเคลม

++++ ได้ตามข้างบนนี้ ก็ปกติแล้วครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
                      เช็คดูให้ดีๆ ก่อนนะครับ

พวก AHCI, Driver ช่องเสียบ ฯลฯ

เดี๋ยวจะเงิบ ตอนเอาไปเคลม

++++ ได้ตามข้างบนนี้ ก็ปกติแล้วครับ
                      ขอบคุณครับ เกือบเงิบครับ >_<

Comment

Originally posted by point View Post
                        หลังจากที่ถอดไดร์เวอร์ RST เก่า แล้วโหลดเวอร์ชั่นล่าสุดมาลงใหม่ พร้อมย้ายช่องกลับไป SATA 6GB/s ผลปรากฏว่าใช้ได้ดีเลยครับ

ค่าประมาณนี้แหล่ะครับ สำหรับ 240GB. KINGMAX SME35 คุณภาพคุ้มราคามากๆเทียบต่อGB. ของขาดตลาดไวมากๆ HeadDaddy ของขาดอีกแล้ว เดือนนี้ขาดไป2 รอบแล้ว

Comment

Comment

อันนี้ของผม

แต่ของผมเหลือพื้นที่ฟรีแค่ 43GB. ลงเกมส์ไป3เกมส์ กับwin8.1

Comment

คุณใช้รุ่นความจุเท่สไหร่ครับ ถ้าตัว 60 กับ 120 gb มัน write ไม่เกิน 150 นะครับ

Sent from my GT-N7100 using OVERCLOCKZONE, powered by appyet.com

Comment

Working...
                              X