overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 20 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 398
    OverclockZone Member Lighta's Avatar

Default Gamming Headsets Somic 5.1 Surround แท้ๆ ของใหม่

Somic เป็นแบรนด์ Gaming Gear จากประเทศจีนนะครับ ที่เด่นที่สุดจะเป็น Gaming Headsets
    เป็นหูฟังนำเข้า ของใหม่ของแท้แน่นอนครับ สามารถรับเองได้แถวลาดพร้าว หรือส่งไปรษณีย์ครับ

[NEW] Somic E95 หูฟัง 5.1 แท้ กระหึ่มรอบทิศทาง [สินค้าใหม่]
    สถานะ : มีของพร้อมส่ง

หูฟัง 5.1 แท้ ให้อรรถรสในการดูหนัง เล่นเกม ดีกว่าหูฟัง stereo แน่นอนครับ อีกทั้งตัวนี้มีซาวการ์ด
    ในตัวทำให้เสียบ usb แล้วใช้ได้เลยครับ
    - เป็นหูฟังระบบ 5.1 แท้ๆ ที่ราคาไม่แพง แต่คุณภาพสู้ตัวแพงๆได้สบาย
    - มี soundcard มาให้พร้อมไม่ต้องซื้อ soundcard 5.1 เพิ่ม
    - เสียงกระหึ่ม ระบุทิศทางเยี่ยม
    - เหมาะสำหรับการเล่นเกมส์และดูหนัง
    -ใช้ได้ทั้ง window xp/7/8/8.1
    Review : https://hideflism.wordpress.com

Review Somic E95 กับการดูหนัง : http://www.overclockzone.com/forums/...2#post64321752

รับประกันได้ตัวนี้ไม่แพ้หูฟัง 5.1 ตัวแพงๆแน่นอนครับ ทั้งรายละเอียดเสียงและมิติเสียงนี่เกินราคาจริงๆ
    สถานะ : มีของพร้อมส่ง
    ราคา 1600 บาทเท่านั้น
    มีประกัน 1 เดือนหลังจากวันที่ซื้อ
    ติดต่อ IDLINE: lightaudio

REVIEW จากลูกค้า

Quote Originally Posted by degden009 View Post
    หูฟังตัวนี้ ตามความคิดเห็นของผมล้วนๆเลยนะครับ
    ข้อดี
    -ราคาถูกมากๆๆๆ คุ้มราคาสุดๆครับ ราคา 1,600 บาท ย้ำ 1,600 บาท จริงๆครับ!!

-เรื่องเสียง : ถ้าสำหรับการดูหนังหรือเล่นเกม หูฟังตัวนี้ สุดยอดมากครับ คุณภาพแซงราคามากๆ แม่เจ้า!! คือแบบว่า stage ของเสียงกว้างมากครับ ผมได้ลองเทสอย่างหนังเรื่อง 47 ronin คือรายละเอียดมาครบครับ เสียงหญ้าเสียงอะไรมาเต็มครับผม เรื่องเบส ตัวนี้ผมมองว่ายังไม่หนักเท่าไหร่ครับ ออกไปทางแนวกระหึ่มมากกว่า ถ้าเทียบกับ Razer kraken7.1 แล้ว kk7.1 เบสหนักกว่าครับ แต่เรื่องดูหนัง ตัวนี้ เด็ดดวงกว่า kk7.1 ครับ (คหสต นะ)

-เล่นกับพวก notebook ได้สบายครับ หูฟังสามารถพับได้ แต่เป็น 5.1 ที่เชื่อมต่อโดยหัว usb หัวเดียว ชิวๆเลยครับ

ข้อเสีย
    -ถ้าเอาไปฟังเพลง ผมมองว่าตัวนี้ยังไม่ผ่านครับ คือเสียงมันเป็น5.1 แท้เลยอะครับ มีเสียงก้องๆเล็กน้อย และเบสมันจะไม่กระชับเท่าไหร่ครับ ผมมองว่า หูฟังตัวนี้ไม่เหมาะกับฟังเพลงเลยครับ
    Quote Originally Posted by Desolution View Post
    ได้รับของแล้วนะครับ ลองแล้วเสียงดีมากครับ ลงครั้งแรกตอนแรกฟังแล้วเฉยๆนะ พอปรับอะไรหน่อยคลำๆเอา พอได้ โอ้ เสียงดีเลย เทียบได้กับหูฟัง แพงๆของหลายๆค่ายได้เลยครับ

คุ้มราคาครับ ^^
    Quote Originally Posted by BlitZz View Post
    จัดมาแล้ว E95 ฟังเพลงเสียงดีกว่าที่คิด เสียงไมค์เพื่อนทักเลยเสียงหล่อขึ้น 555
    Quote Originally Posted by warotzii View Post
    ผมเดาว่าตัวนี้ เป็นฝาแฝดกับ OKER X-95

เพราะฉะนั้น รับประกันความเทพ+คุ้มราคาเลย ดูวัสดุโอเคกว่าด้วย ใส่สบายแน่นอน
    1.คุณ Seefahtime Somic E95 1 กล่อง ::รับกับมือ::
    2.คุณ วินัย Somic E95 1 กล่อง ::รับกับมือ::
    3.คุณ เก้ Somic E95 1 กล่อง ::EL897798980TH::
    4.คุณ Nunthachai Somic E95 1 กล่อง ::รับกับมือ::
    5.คุณ นฤชา Somic E95 1 กล่อง ::EN116597439TH::
    6.คุณ เรวัต Somic E95 1 กล่อง ::EL956973435TH::
    7.คุณ Sertune Somic E95 1 กล่อง ::รับกับมือ::
    8.คุณ เล็ก Somic E95 1 กล่อง ::รับกับมือ::
    9.คุณ กวี Somic E95 1 กล่อง ::ED888073109TH::
    10.คุณ จักรพงศ์ Somic E95 1 กล่อง ::ED888364605TH::
    11.คุณ ธิติพัฒน์ Somic E95 1 กล่อง ::EN938469861TH::

1.มารับเองได้ใน กทม นะครับ ตามที่ตกลงกัน
    2.ส่วนการส่งไปรษณีย์ขอ 60 บาทครับ EMS

3.โอนวันนี้ส่งให้วันรุ่งขึ้น ได้รับของเร็วไม่นานเกินรอแน่นอนครับ

Last edited by Lighta; 28 Sep 2015 at 12:42:50.
    OverclockZone Member Lighta's Avatar

รีวิว Somic E95

Somic E95 กับการดูหนัง
    ผมจับเจ้า e95 มาทดลองกับการดูหนังว่ามันจะยอดเยี่ยมสมเป็นหูฟัง 5.1 แท้หรือไม่ โดยใช้เรื่อง Rise of the planet of the apes มาทดสอบในฉากแรกเป็นฉากที่พวกวานรกำลังเตรียมจะล่ากวางกัน ซึ่งฉากนี้จะมีฝนตกปรอยๆอยู่ หูฟังตัวนี้ทำได้ดีผมรู้สึกว่าเม็ดฝนมันหยดลงจริงๆอยู่รอบหัวผม ตรงนี้ถือว่าทำให้ผมเริ่มประทับใจในการแยกทิศทางของหูฟังตัวนี้

ลูกซีซาร์ที่กำลังจะแทงกวางน้อยตัวหนึ่งที่ดิ้นอยู่ จังหวะที่กวางมันร้องเอ๊งๆผมตกใจมากเพราะได้ยินเสียงอย่างชัดเจนว่ามันออกมาจากทางด้านขวาของผม แต่ภาพที่ผมเห็นคือมันต้องอยู่ทางซ้าย เสียงมันก็ต้องมาจากทางซ้าย ในใจผมคิดแล้วว่ามันติดซ้าย-ขวาสลับกันป่าววะ ผมสงสัยมากจึงรีบถอดหูฟังออกมาดู .........นั่นไงใส่ผิดข้างอีกละตู = ="

หลังจากที่ผมใส่หูฟังได้ถูกต้องตามหลักขวาซ้าย ก็เพลิดเพลินกับการดูหนังมากครับ จนมาถึงตอนจบของเรื่อง ก็พอสรุปแนวเสียงได้ว่าหูฟังตัวนี้โคตรจะเหมาะกับการดูหนังมากๆเลยครับ จากที่ผมเป็นคนไม่เคยคิดจะสนใจหูฟัง gaming เพราะปกติผมจะเล่นแต่หูฟัง audiophile ที่ราคาแพงๆ ต่อกับซาวน์การ์ดแพงๆ ต่อแอมต่ออะไรต่อมิอะไรยุ่งยากบานปลาย เพื่อหาเสียงที่ใช่ แต่คือ E95 ตัวนี้ตัวเดียวมันจบจริงๆครับสำหรับการดูหนัง เพราะหลังจากที่ได้ลองใช้มาพบว่า sound stage หรือมิติของเสียงจัดว่ากว้างโคตรๆ เทียบกับราคานี้ ซึ่งความกว้างตรงนี้มันทำให้เราสามารถระบุความใกล้ไกลของเสียงได้เป็นอย่างดี เสมือนว่าผมได้เดินเข้าไปในป่าอยู่กับวานรพวกนี้ รายละเอียดดีมากถ้าเทียบกับราคา เบสไม่ได้มากมายเหมือนที่ผมคิดไว้ในตอนแรก แต่มีจัดว่ากำลังดี อิมแพคไม่ค่อยแรง มีเสียงเบสไปกวนย่านกลางนิดๆ ซึ่งตรงนี้ผมถือว่าเป็นสเน่ห์ที่ทำให้เหมือนอยู่ในโรงภาพยนตร์มากขึ้น สรุปว่าหูฟังตัวนี้มันเหมือนยกโรงหนังมาไว้ข้างหูเราครับ ผมให้ 9.5/10 ครับสำหรับการดูหนัง ประทับใจมากครับ
    ส่วนการฟังเพลงนั้นหาความไพเราะไม่ได้ครับ ติดหลอนนิดๆเนื่องจากเป็น 5.1 แท้ แต่ฟังเอาเบสมันยังพอไหวอยู่ครับผมให้ 4/10
    ความสะดวกสบายในการสวมใส่
    ผมเคยมีโอกาสได้ใช้หูฟัง 5.1 แท้ ยี่ห้อจากแบรนด์ gaming gear ดังๆอยู่หลายตัว กล้าพูดเลยครับว่า somic E95 นี่ใส่สบายที่สุดในหูฟัง 5.1 ทั้งหมดที่เคยใช้มา สาเหตุแรกคงเพราะว่าตัวหนังหูฟังมีการแปะผ้ากำมะหยี่ในจุดที่หูฟังสัมผัสกับหูของเรา โดยส่วนตัวผมเป็นคนชอบกำมะหยี่แล้วเพราะใส่สบายกว่าผ้ากำมะหยี่มันทำให้ไม่ร้อนอับหูและไม่รู้สึกบีบหูครับ แต่ข้อเสียคือมันเก็บเสียงได้ไม่ดี อีกทั้งฝุ่นชอบมาเกาะตรงนี้ต้องคอยดูแลกันดีๆ

อีกส่วนนึงที่รู้สึกว่า somic ทำมาแปลกมากๆคือ หูฟัง E95 สามารถปรับโครงสร้างหูฟังได้ถึง 2 จุด โดยปกติหูฟังทั่วไปสามารถปรับได้แต่บริเวณที่ครอบหูให้ขยับเข้ากับศีรษะของเรา ตรงนี้ผมว่ามันช่วยให้ใส่สบายขึ้นอีกระดับนึง

Last edited by Lighta; 24 Dec 2014 at 00:55:55.

การลง driver somic E95

จะมีแผ่นไดรเวอร์อยู่ภายในกล่องหน้าตาอย่างนี้ครับ

ใส่แผ่นจะมีตัว set up ให้ทำตามขั้นตอนเลยครับ

1.เปิดมาจะเจอหน้าอย่างนี้ครับกด "ถัดไป"

2.ให้ติ๊กที่ช่องเห็นด้วยเสร็จแล้วกด "ถัดไป"

3.ต่อมากด "ติดตั้ง"

4.รอการติดตั้งไม่เกิน 5 นาที

5.ระบบจะให้ restart เราเลือกได้ว่าจะ restart เลย หรือภายหลังแต่แนะนำให้เลือกภายหลังเสร็จแล้วเอาแผ่นไดรเวอร์ออกก่อนค่อย restart ครับ

การปรับแต่ง

1) System input ช่องนี้ปรับเป็น 2CH เมื่อไฟล์ที่เราเล่นไม่รองรับ 5.1 เช่นกำลังเล่นเพลง แต่ถ้าดูหนัง ให้ปรับเป็น 6CH

2) Output mode ตรง Analog output ตรงนี้เลือกเป็น 6 speakers เพื่อเปิดให้หูฟังเป็น 5.1

3) แถบ Effect สามารถปรับเพิ่มลดซาวน์สเตจได้ในส่วนของ environment size และปรับ eq ต่างๆ

Last edited by Lighta; 24 Dec 2014 at 00:54:13.

คุณ SeeFahT1me : นัดรับเซ็นทรัลพระรามเก้า
    คุณ อดิศร : EL897798980TH
    คุณ วินัย : รอจัดส่ง
    Last edited by Lighta; 29 Dec 2014 at 20:16:27.

Somic 5.1 Surround Headsets
    Last edited by Lighta; 22 Dec 2014 at 20:43:34.

OverclockZone Member

มีของมั้ยครับ e95

Quote Originally Posted by destwofe View Post
    มีของมั้ยครับ e95
    ตอนนี้ E95 หมดเกลี้ยงครับ แต่ของจะเข้ามาอีกแน่นอน

Somic E95 มีของเข้ามา 3 ตัวครับสนใจสอบถามได้ครับ

+++++++++

ติดต่อสอบได้เลยนะค้าบบ
    Last edited by Lighta; 25 Dec 2014 at 01:49:28.

Quote Originally Posted by UNCENSORED View Post
    ใช้กับ win 8.1 ไม่ได้หนะสิ มีแค่ driver win 7
    ใช้ได้ครับ driver รองรับ ทั้ง win8,8.1 ลงได้ตามปกติเลย ตัวผมเองก็ใช้ win8.1 ไม่พบปัญหาใดๆครับ

Last edited by Lighta; 22 Dec 2014 at 09:13:41.

ใช้กับ win 8.1 ไม่ได้หนะสิ มีแค่ driver win 7
Page 1 of 20 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks