คนที่ใช้การ์ดจอ+ไดร์เวอร์ ของ ฝั่งเขียว เห็นหลายคนบอกว่าไดร์เวอร์ตัวนั้นดีที่สุดตัวนี้ดีที่สุด แล้วแห่กันไปโหลดมาติดตั้ง แล้วคนที่ไปโหลดตามก็มาบ่นกันว่าทำไมติดตั้งแล้วเล่นเกมกระตุกกว่าเดิม ทำไมรัน Bencmark ห่วยกว่าเดิม

ในเว็ป nVidia เค้าก็แจ้งอยู่ครับว่าการ์ดรุ่นไหนควรใช้ไดร์เวอร์รุ่นไหน
เค้ามีเหตุผลที่ต้องแจ้งครับ เท่านี้ครับที่อยากจะแจ้งให้รับทราบ กันถ้วนหน้า หลายๆท่านคงทราบกันอยู่แล้ว แต่โพสไว้เพราะบางท่านยังไม่ทราบครับขอบคุณครับ

ปล.ใช้ไดร์เวอร์ทั้งทีต้อง Mix&Match ครับ ไม่ใช่ Mix&ไม่Match