overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47
    OverclockZone Member Overdose_z's Avatar

Default การพูดการจา (ขอนอกเรื่องนะครับ)

เผื่อใครจะโดนเหมือนผม !!!
    คือบับ การซื้อขายมันก็ต้องมีต่อรองกันบ้างเล็กน้อย จริงมั้ยครับ
    ถ้าไม่ขายก็บอกคารากันดีดีก็ได้ครับ ไม่ใช่ใส่มาเป็นชุด เเล้วคนฟังมันเสียความรู้สึกที่จะซื้อ
    พูดดีดีก็ได้ครับ คนไทยเหมือนกัน ผมเสียความรู้สึก

ขอบคุนทุกท่านทึ่รับฟังครับ ขอบคุนมาก

OverclockZone Member

ใช่ครับ ผมก็โดน น่าจะดิสเครดิส นะครับ คนเหล่านี้ไม่มีมารยาททางสังคม อยากได้เงินคนอื่น แต่พูดจา ......ไม่เหมาะสม

OverclockZone Member musavata's Avatar
    อ.เมือง แม่ฮ่องสอน

ใช่คับ แค่ถามว่า ลดได้ไหม มาเป็นชุดเลย

OverclockZone Member beerbig's Avatar

OverclockZone Member NeroUndead's Avatar
    รามอินทรา กม.4 กรุงเทพมหานคร

เข้าใจคับ เรื่องต่อราคา มันคู่กับการค้าขาย แต่พอเราขายเอง เวลาต่อแค่มาถามๆแบบ เอ้อลดได้ไหม มีราคาพิเศษไหม หรือรับกับมือลดได้ไหม อันนี้คือแบบการต่อที่มีมารยาทคับผม ผมก็จะลดให้นะ แต่เคยเจอแบบต่อน่าเกลียดมากแบบ มาต่อประมาณว่า อีกเจ้าขายเท่านี้ทำไมคุณขายแพงกว่า หรือนัดให้ไปส่งไกลๆแล้วพอเหนบอกของไม่เหมืนอในรูปเลย ลดอีกได้ไหม ถ้าไม่ลดไม่เอา แล้วแบบเห้ย อุตส่าห์แบบแบกมาให้แล้วแบบโดนต่ออีก หรือผมเคยเจอเคสนึง ผมอยู่รามอินทราแล้วถึงขั้นจะนั่งรถเอาของไปส่งถึงราชบุรี ตกลงราคากันอย่างดีแล้วพอวันจะเอาของไปส่ง ถอดเรียบร้อยนั่งรถกำลังไปละ โทรมาบอกว่าเงินไม่พร้อมให้ลดให้อีกพันนึง ผมนี่แบบ แม่มเอ้ยยย ต้องลดให้เพราะไปแล้ว อยากให้ใจเขาใขเราคับ เวลาซื้อผมก็ต่อนะ อิอิ

OverclockZone Member LFCparn's Avatar
    ฉะเฃิงเทรา อ. บ้านโพธิ์

อยุ่ที่มารยาทและจิตสำนึกของแต่ละบุคคลจิงๆคับของแบบนี้ ถ้าทุกคนมองให้กว้างมองทั้งสองฝั่งทั้งฝั่งคนซื้อและขาย ก็จะเข้าใจกันได้ครับ

คนขายก็มีสิทธิ์เลือกที่จะขายนะครับ ไม่ใช่ว่าคุนลงขายผมจะซื้อคุนก็ต้องขายสิวะ มันไม่ใช่แบบนั้นเสมอไปนะครับ

ZzeukongK's Avatar

Quote Originally Posted by Overdose_z View Post
    เผื่อใครจะโดนเหมือนผม !!!
    คือบับ การซื้อขายมันก็ต้องมีต่อรองกันบ้างเล็กน้อย จริงมั้ยครับ
    ถ้าไม่ขายก็บอกคารากันดีดีก็ได้ครับ ไม่ใช่ใส่มาเป็นชุด เเล้วคนฟังมันเสียความรู้สึกที่จะซื้อ
    พูดดีดีก็ได้ครับ คนไทยเหมือนกัน ผมเสียความรู้สึก

ขอบคุนทุกท่านทึ่รับฟังครับ ขอบคุนมาก
    Quote Originally Posted by kimdaclub View Post
    ใช่ครับ ผมก็โดน น่าจะดิสเครดิส นะครับ คนเหล่านี้ไม่มีมารยาททางสังคม อยากได้เงินคนอื่น แต่พูดจา ......ไม่เหมาะสม
    Quote Originally Posted by NeroUndead View Post
    เข้าใจคับ เรื่องต่อราคา มันคู่กับการค้าขาย แต่พอเราขายเอง เวลาต่อแค่มาถามๆแบบ เอ้อลดได้ไหม มีราคาพิเศษไหม หรือรับกับมือลดได้ไหม อันนี้คือแบบการต่อที่มีมารยาทคับผม ผมก็จะลดให้นะ แต่เคยเจอแบบต่อน่าเกลียดมากแบบ มาต่อประมาณว่า อีกเจ้าขายเท่านี้ทำไมคุณขายแพงกว่า หรือนัดให้ไปส่งไกลๆแล้วพอเหนบอกของไม่เหมืนอในรูปเลย ลดอีกได้ไหม ถ้าไม่ลดไม่เอา แล้วแบบเห้ย อุตส่าห์แบบแบกมาให้แล้วแบบโดนต่ออีก หรือผมเคยเจอเคสนึง ผมอยู่รามอินทราแล้วถึงขั้นจะนั่งรถเอาของไปส่งถึงราชบุรี ตกลงราคากันอย่างดีแล้วพอวันจะเอาของไปส่ง ถอดเรียบร้อยนั่งรถกำลังไปละ โทรมาบอกว่าเงินไม่พร้อมให้ลดให้อีกพันนึง ผมนี่แบบ แม่มเอ้ยยย ต้องลดให้เพราะไปแล้ว อยากให้ใจเขาใขเราคับ เวลาซื้อผมก็ต่อนะ อิอิ
    user ไหนน่าเอามาประจาน ไปส่งให้ถึงที่ แล้วยังขอลด ไม่น่าให้มันเล้ย

OverclockZone Member tun_oa's Avatar

อิอิ ผมว่ามันก็แล้วแต่บุคคลครับ ^^
    ส่วนใหญ่ผมจะ PM หรือไม่ก็ Line ยกเว้นของราคาน่าสนมากๆ ก็อาจโทรไปคุยเลย ส่วนใหญ่ถ้าโทรก็ไม่ค่อยต่อแล้วละครับ เพราะราคามันต้องเร้าใจจริงๆ ช้าอาจไม่ทัน ^^

เวลาขายถ้ามีคนต่อผมก็เฉยๆ นะ ใครๆ ก็อยากได้ของถูกกันทั้งนั้น จะต่อมาแบบไหน อย่างไร ไม่มีปัญหา เพราะผมจะมีราคาในใจอยู่แล้วว่าได้เท่าไร ถ้า OK. เอาไปเลย ขี้เกียจเก็บไว้แล้ว อิอิ ^^

tomevo555's Avatar
    เชียงราย 085-617-5766

Quote Originally Posted by musavata View Post
    ใช่คับ แค่ถามว่า ลดได้ไหม มาเป็นชุดเลย
    ใช่ๆๆๆๆ +1000

เคยเจอคนต่อแบบว่าน้องคนนั้นขายราคา .... แต่ของน้องมันแพงกว่าตั้ง ..... อืมพี่ครับของผมยังไม่ได้แกะกล่องเลย อันนั้นเค้าใช้แล้ว
    แล้วมีอีกของผมราคา ..... อีกคน1ขายถูกกว่าน้องตั้งเยอะ คิดในใจเค้าขายถูกทำไมไม่ไปชื้อเค้าละครับ

กลับอีกท่านมารับของโทรมาอยู่นั้นขอ 9000 ผมบอก 9500 ไม่ลดแล้วสรุปจบที่9500มาเอาเอง พอมาถึงที่ดูของพอโอเครให้แม่มาต่อราคาครับเหลือ 9000 อ้างนู้นอ้างนี้
    ผมบอกไม่ได้ 9500 อยู่ๆๆลูกพูดขึ้นมาเฉย 9300แม่จ่ายเลย อึ้งครับพูดตอนไหนเลยเฉยๆๆ เห็นมากับแม่ไม่อยากจะอะไรมากมีนัดส่งของให้อีกท่านด้วยเลยต้องรีบไป
    ปล.ผมลดให้จาก 10000เหลือ9500ถือว่าค่าน้ำมันมายังจะมาทำกันแบบนี้เซงสุดๆๆ
    Last edited by nutdakde99; 10 Dec 2014 at 16:00:29.

win_1969's Avatar

ผมขายต่อได้นะครับ ของซื้อของขายต่อได้ครับ แต่ต่อหน้างานไม่เอาตกลงให้จบก่อน ได้หรือไม่ได้อยู่ที่ผมตัดสินใจ 5555

OverclockZone Member samkatao's Avatar
    ร้านPS Computer ต.ท่าตูม เขตนิคม304 ปราจีนบุร

ผมซื้อขายในนี้ถ้าโทรคุยกัน การรับสายการพูดจาครั้งแรกที่ได้ยินเสียงสามารถบ่งบอกนิสัยได้เลยว่าจะขายได้หรือไม่ได้
    ถ้าคนไหนพุดจาดีผมว่ายังไงก้อขายได้ง่ายครับยิ่งอารมณ์ขันด้วยสบายเลย
    ยังไงก้อช่วยๆกันครับสังคมนี้จะได้น่าอยู่ครับ พวกพุดจาแย่ๆก้อให้มันอยุ่แบบนั้นไปครับอย่าไปใส่ใจเค้าเลย.....

arrowice's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

Quote Originally Posted by NeroUndead View Post
    อันนี้ใจตรงกันครับ ถ้าคนอื่นขายถูกกว่า ถ้าพอใจก็ไปชื้อกับคนนั้เลยครับ ไม่น่าจะเอามาเปรียบเทียบกันน่ะครับ

OverclockZone Member kang2005's Avatar
    โรงพยาบาลเชียงแสน จ.เชียงราย 08-8259-0246

ตอนชื้อ ผมก็ต่อราคาประจำ แต่ไม่เซ้าซี้ เพราะคนขายก็มีราคาในใจอยู่แล้ว ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ดูไปเรื่อยๆ

ตอนขาย ก็มีคนมาต่อผม ผมก็แจ้งว่าขายราคานี้ก่อน ถ้ายังไม่ออก ก็จะลดให้ ของบางชิ้น ก็กลับมาขายให้คนที่ต่อคนแรกๆ เหมือนกัน

ส่งจากมือถือ SM-N910C โดยใช้แอพ OCZ-Board

OverclockZone Member kajkarn's Avatar

ราคาสามารถต่อรองได้ครับ...

"ค่อยๆพูดกันครับ ถ้าถูกใจก็ลดเยอะหน่อย แต่ ถ้าขอมากเกินคนขายก็ไม่ไหวนะครับ"

OverclockZone Member noomspuc's Avatar
    Pattaya , Si Racha

Quote Originally Posted by kajkarn View Post
    ราคาสามารถต่อรองได้ครับ...

"ค่อยๆพูดกันครับ ถ้าถูกใจก็ลดเยอะหน่อย แต่ ถ้าขอมากเกินคนขายก็ไม่ไหวนะครับ"

++++

noyi2511's Avatar
    สายไหม 79 กรุงเทพฯ

ไม่น่าต่อว่ากันครับ ของซื้อขาย บางท่านตอบกลับมากวนต ี น มาก ถ้าไม่อยากลดก็โพสบอกเค้าไปเลยว่าขายราคานี้ไม่ลด ห้ามต่อ ต่อมีต่อย (สโลแกนใครไม่รู้ อิอิ)
    เป็นผม ผมจะเผื่อไว้นิดนึงให้ต่อ เอาไม่ต่อก็ให้ของแถมไป แต่บางท่านต่อมาแล้วให้ มัน เส ื อ ก ไม่เอาอีก 555++ เรียกว่าต่อเล่นๆ
    สุดท้าย ซื้อขายกับใคร ดูยูสสักนิดครับ บางท่านผมเห็นชื่อยูส ก็ไม่เปิดเข้าไปดูเลย

OverclockZone Member pride16's Avatar

ผมซื้อทีไม่เคยต่อมากไปกว่า 100 200
    ครั้งล่าสุดที่ซื้อ gig 970 g1 มา 14000 เมื่อเดือนตุลาก็ไม่ได้ต่อเลยซักบาท
    แต่เวลาตั้งขายทีโดนต่อเป็น 500-1000

OverclockZone Member Numnim2014's Avatar

ผมชอบซื้อ ต่อรองมากสุดก็แค่ค่าส่ง เกรงใจคนขายเหมือนกันครับ นานาจิตตัง

OverclockZone Member totobuffon's Avatar

ปกติผมแจ้งก่อน ใครต่อผมด่าแน่นอน เพราะผมแจ้งไว้แล้ว ต่อแสดงว่าหน้ามึน เห็นราคามันไม่โอเคก็ผ่านๆไปครับ 55

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks