overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: Resident Evil5 PC By UBISOFT or CAPCOM

OverclockZone Member soy's Avatar

Default Resident Evil5 PC By UBISOFT or CAPCOM

....

นอกจากเกม Silent Hill 5 / Street 4 / ที่ CAPCOM จะทำลง PC ด้วย

มีใครรู้ไม๊ครับว่า RE5 จะพอร์ทลง PC ด้วยหรือไม่ UBISOFT or CAPCOM

แล้วมีสิทธิ์จะลงพร้อมConsole ไม๊ใครมีข่าวของเกมนี้บ้าง
    ไม่อยากซื้อ Console เพื่อเกมนี้เกมเดียว

เห็นว่า SQUARE ENIX สนใจจะทำ FF13 ลงตลาดPCด้วย เพราะว่าปีนี้ตลาดฮาร์ดแวร์ PC เฟืองฟูจึงอยากมีส่วนแบ่งทางการตลาดมากขึ้นมากว่าที่จะทำให้กับ PS3 & X360

เพิ่มเติมนะครับSQUARE ENIX ประกาศ จะทำเกม RPG ที่จะใช้ศักยภาพของ Unreal 3 ทั้งหมด 3 เกมด้วยกัน ปลายปี2008 ก็เกม ลาส รีมม์แน้นท์ ที่จะลง PS3 X360 PC ครับ ส่วนอีก 2 เกมที่จะออกช่วงไตรมาสที่2และ4ของปี 2009 ยังไม่รู้ชื่อเกมครับ สาธุ FF13 เถอะ PS3 น้ามตาแตกแน่ๆ ไปหมดเลย ดีไม่ดี MGS4 อาจจะแอบพอร์ทมาลงก็ได้นะอิอิ แบบว่าเห็น CAPCOM เค้ากวาดเงินเป็นกอบเป็นกำ แล้วตาเริ่มร้อนผ่าว

สำหรับซีรี่ย์ นินจาไกเดน พี่แว่นดำแกโดนไล่ออกแล้วแกฟ้องบริษัท TECMO เรียกค่าเสียหาย 120 ล้านเยนครับ สังหรณ์ว่าจะไม่มีเกมนี้ให้เล่นแล้ว หรือถ้ามี คงไม่ใช่พี่แว่นดำพัฒนาอ่ะ เศร้าเลย
    Last edited by soy; 18 Sep 2008 at 16:40:44.

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ณ.ตอนนี้ยังคงไม่มีข่าวแต่ก็ไม่แน่...ถ้าออกจริงๆคงหลัง Console 6เดือนอัพ(ถ้าออกพร้อมกัน Console คงขายกันไม่ออกแน่ๆ) ดูอย่าง devil may cry4 เล่นกับ dx10 แจ่มกว่าทั้ง2เครื่อง

OverclockZone Member aong's Avatar

ดูจากทีมพัฒนาแล้ว น่าจะลง
    เพราะทีมนี้เคย Port เกมลง PC มาเยอะพอสมควร
    รวมถึง RE4

บริษัทไรจะเอามาพอร์ตก็ไม่รู้
    แต่ Capcom พอร์ต DMC4 มาลงก็ไม่เลวนะครับ

OverclockZone Member Boban's Avatar

ความเห็นผมว่า ในอนาคตเรื่อง exclusive คงจะลดน้อยลงแน่ๆ

ฉะนั้น RE5 ผมว่ายังไงก็มา PC แน่ๆ

แต่คงต้องช้ากว่าคอนโซล

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

RE5 ลงPCแน่นอนครับ ใช้เอนจิ้น Unreal3 ไม่ลงเดี๋ยวขาดรายได้

ไม่ต้องกลัวว่าCAPCOMจะให้ Ubisoft แปลงแน่ๆ เพราะห่วยเหลือเกิน ตอนนี้เค้าเลยทำร่วมกับnVIDIAครับ

OverclockZone Member shoompon's Avatar

Quote Originally Posted by K8 View Post
    RE5 ลงPCแน่นอนครับ ใช้เอนจิ้น Unreal3 ไม่ลงเดี๋ยวขาดรายได้

ไม่ต้องกลัวว่าCAPCOMจะให้ Ubisoft แปลงแน่ๆ เพราะห่วยเหลือเกิน ตอนนี้เค้าเลยทำร่วมกับnVIDIAครับ
    ไม่ได้ใช้ Unreal3 น่ะครับใช้เอ็นจิ้นของตัวเองชื่อ Framework Engine ครับ ซึ่งเอ็นจิ้นตัวนี้ capcom บอกว่า
    นอกจากจะให้ภาพระดับเทพแล้วยังพัฒนาได้ง่ายสำหรับทุกเครื่อง PC PS3 Xbox360 เพราะตอนนี้ capcom เน้นเกมส์ multi ซะมากกว่า
    เกมส์ที่ใช้เอ็นจิ้นตัวนี้ก็ Lost Planer ,DMC4 ,Bio5 ,Dead Rising

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by aong View Post
    ดูจากทีมพัฒนาแล้ว น่าจะลง
    เพราะทีมนี้เคย Port เกมลง PC มาเยอะพอสมควร
    รวมถึง RE4

บริษัทไรจะเอามาพอร์ตก็ไม่รู้
    แต่ Capcom พอร์ต DMC4 มาลงก็ไม่เลวนะครับ
    DMC4 Capcom จับมือทำกับ nVIDIA ครับ (จ่ายค่าสนับสนุนเกมด้วยมั้ง)
    ที่ capcom ยอมทำลงคอมก็เพราะ nVIDIA นี่แหละ มีค่าพัฒนาให้แต่ DMC4 ดันไปได้ดีกับ ATI ซะด้วย
    capcomเขาไม่ค่อยยึดค่ายครับตอน onimusha3 นี่พี่แกมีทั้งโลโก้ ATi nVIDIA เลยล่ะ
    ส่วนภาค5คิดว่าไม่รอดครับ no more exclusive แถมตอนนี้การ์ดจอตัวละพันกว่าบาทเล่น DMC4 ได้หมด
    (8600GT)
    ตลาด PC เลยกว้างขึ้นครับ แถมแค่รองรับ DX9 ก็พอส่วน DX10 นั้นของแถมยิ่งถ้าใช้ unreal engine ยิ่งสบายๆ ดีไม่ดีสวยกว่า PS3 อีก แต่ก็ได้ยินมาไว้ใช้ MT Frame works พัฒนาเพื่อความคุ้มค่าครับ
    พัฒนา1ครั้ง port ได้หลายอย่างไม่ต้องทำหลายทีเหมือนแต่ก่อน
    ค่ายนี้หลังๆมาพอ port ลงคอมนี่ไม่กั๊กเลยครับใส่มาเต็มๆมีของแถมด้วย
    ข่าวดีก้คือหลัง LC PS2 หมดลงบรรดาเกมใน PS2หลายๆเกมพากันแห่ลงคอม ลงคอนโซลอื่นด้วย
    ปลายปีนี้ผมรอ Street Fighter 4 จะกดให้จอยพังกันไปข้างนึงเลย
    การที่ตีตลาด PC ด้วยให้ Xbox 360 มีภาษีดีขึ้นด้วยเพราะลง1เครื่องได้2 เพราะอาจเจอเกมแห่ลง xbox360 แล้วย้ายไปลง PC ทีหลัง
    ส่วนเรื่องแผ่น Copy ต้องดูกันอีกทีถ้าแผ่นแท้350-500 นี่น่าสนมากครับยิ่งเป็น DVD9 สำหรับผมถือว่าคุ้มค่าเลยครับ ทำให้การ์ดจอผมมีคุณค่าขึ้นเยอะเลยครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ถ้าใครอยากรู้ความอนาถของ Ubisoft
    หา Devil May Cry 3 เวอร์ชั่น PC มาเล่นครับ แล้วจะรู้

OverclockZone Member gussener's Avatar

น่าจะ พอร์ท ครับ

เพราะ Capcom ออกมาประกาศ แล้ว ว่า จะไม่มี Exclusive อีก ต่อ ไป

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...e=news&id=6254
    Last edited by gussener; 16 Sep 2008 at 19:31:38.

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ยังเร็วเกินไปที่จะคุยกันเรื่อง Resident Evil5 PC .......................คุคุคุ

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

ลง100% ฟันธง เเต่ไม่มีทางออกพร้อม console 100% ฟันธง

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

รอเล่น สตรีทไฟเตอร์ 4

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Quote Originally Posted by [aom]club View Post
    ยังเร็วเกินไปที่จะคุยกันเรื่อง Resident Evil5 PC .......................คุคุคุ

เนอะ 555+555555555

ขอให้มันไม่ลง PC

ปล. มาอีกและ FF-Xlll PC มาอีกและ

port ลง PC ครับ แต่ต้องเป็นข่าวร้ายกับเซียนcopy เท่าที่ทราบคร่าวๆเพราะเค้าจะสั่งซื้อและลงทะเบียนผ่าน EA stream

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by [aom]club View Post
    Capcom ไม่เหมือน square นะครับ
    ภาค1-4 ลง PC หมด ภาค5ไม่น่ารอดครับเพราะสาวก PC ใน JAP เยอะครับ

OverclockZone Member

อยากเล่นนินจาไกเดนกับ bayonetta ทาง PC

OverclockZone Member shoompon's Avatar

เห็ฯทาง capcom ว่า RE5 จะใช้ระบบบังคับคล้าย Gear of War ด้วยครับ ยิงสนุกแน่คราวนี้

OverclockZone Member soy's Avatar

Quote Originally Posted by shoompon View Post
    เห็ฯทาง capcom ว่า RE5 จะใช้ระบบบังคับคล้าย Gear of War ด้วยครับ ยิงสนุกแน่คราวนี้
    โอ้วแหล่มเลย โคะตะระ จะมีเกมดีๆเยอะแฮะช่วงปี 2008-2009 ดีจัง PC จงเจริญ

jor_3230's Avatar

Ohh.... god
    รอ FF13 โอมมมม จงลง PC ...

OverclockZone Member shady's Avatar

คริๆ เห็นไหม ไม่ต้องกลัวว่าอัพคอมแรงๆแล้วจะไม่มีเกมส์pc เล่น เรื่องนี้เขาคู่กันอยู่แล้วครับ (แต่สนับสนุนของแท้กันก็ดี เหอๆ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks