overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2
    OverclockZone Member Piceocz's Avatar

Cool [ - [ - Server Mikrotik 6 Lan 1U พร้อม Ros 5.26 L.6 พร้อมใช้งานครบๆ Ros V6.XX - ] - ]

ชั่วโมงนี้ไม่มีกระแสอะไรจะแรงเท่า Mikrotik แล้วครับ
    กระทู้ก่อนหน้าผมได้เอา SSD Mikrotik 5.26 มาเอาจัดจำหน่ายในราคามิตรภาพมาแล้ว

คลิกๆ

ครั้งนี้ผมได้จัดเต็มครับ

จากประสบการณ์
    1.จะหาบอร์ดอะตอมมือสองก็หายากครับ มีก็ราคาสูง จะซื้อใหม่ยิ่งแพงเข้าไปอีก
    2.พอได้บอร์ดอะตอมมาก็ต้องหาเคสใส่อีก เคสเล็กๆที่ใส่ แลนเพิ่มได้ราคาก็เป็นพัน
    3.เคสเล็กปัญหาก็คือเพาว์เวอร์ซัฟพายจะร้อนง่ายและเสียง่าย เสียที่หาซื้อยากสุดๆดีไม่ดีต้องซื้อใหม่ยกเคส
    4.อันนี้สำคัญหน่อย แลนครับ จะหาแลนใส่อย่างน้อยก็ต้อง 2 port แต่ถ้า ลูกค้าเยอะ 2 Wan ไม่พอเอาปัญหาเกิดเลยครับ 4 PortLan ราคาก็สูงอีก

เพราะฉะนั้น ผมจึงจัดมาให้ครับครบๆเลยครับ

-Server Mirkrotik 6 Lan ฟังไม่ผิดครับ 6 Lan ครับ
    -จัดหนักจัดเต็มเลยครับ ไม่ต้องหาอะไรมาใส่เพิ่มแล้วครับ
    -พร้อมใช้งานในเคส Server 1U เล็กกระทัดรัด
    -ไม่ต้องหาเคสมาใส่เองครับ PS ก้มีมาพร้อมๆไฟมีมาให้เหลือๆ 12V 10A

-ขนาดของเคสครับ 43.0cm*4.5cm*25.0cm

สิ่งที่ท่านจะได้ไป

1. เคส 1 U พร้อม Power Supply 12V. 10 A. พร้อมสายต่อออก VGA
    2.บอร์ด Server d525 6 Lan
    3.แรม DDR3 1G
    4. CF Crad พร้อม OS Mikrotik V.5.26 L.6 ไม่มีลิมิต พร้อมประกันซอฟแวร์ 1 ปีเต็มมีปัญหาส่งกลับมาทำฟรีได้ตลอดไม่จำกัดจำนวนครั้ง (เสียค่าส่ง EMS เท่านั้น)
    5.สายไฟ AC อย่างดี 1 เส้น
    6.หูแรทสำหรับติดตั้งกับตู้เซิฟเวอร์
    7.สายไฟสำหรับต่อ HDD เพิ่มเพื่อเก็บ LOG (อันนี้ผมสั่งทำพิเศษเพื่อ Server Mikrotik นี้โดยเฉพาะไม่มีที่ไหนขายครับ)
    รูปสายที่สั่งทำพิเศษเพื่อ Mikrotik ตัวนี้โดยเฉพาะครับ สายมาตรฐาน AWG UL1007 max300 v. ครับหัวคุณภาพทุกตัวครับ

รูปตอนนี้ต่อใช้งานครับ

ไม่ต้องรอไม่ต้องสั่งมีสินค้าพร้อมส่งเลยครับ

จัดไปตัวละ 6800.-
    แถมฟรี สายไฟต่อกับ HDD เพิ่มเพื่อเก็บ LOG (เส้นละ 150 บาท ผมสั่งทำพิเศษแถมไปให้ครับ)
    EMS + 200 บาทครับ (ยกเลิกแบบเอกชนครับเพราะค่าส่งพอๆ EMS)
    สินค้าหนักประมาณ 3.9 Kg.

สินค้ารับประกัน 3 เดือน ซอฟแวร์ รับประกัน 1 ปีเต็มมีปัญหาส่งกลับมาทำใหม่ฟรี (เสียเฉพาะค่าส่งกลับ)มีที่นี่ที่เดียวเท่านั้นที่ให้คุณได้มากขนาดนี้ครับ
    หรือใครอยากเปลี่ยนเป็น SSD บอกมาได้ครับคิดราคาเปลี่ยนพิเศษให้ครับ

สินค้าเน้นขายอย่างเดียวนะครับ ไม่มีบริการตั้งค่าต่างๆให้ครับ แต่สามารถให้คำแนะนำ+คู่มือต่างๆให้ครับ ช่วยเหลือได้ตามความเหมาะสมครับ

มีหน้าให้เลือก 3 หน้าครับ
    1.หน้าแบบธรรมดา Server Network <<<< มีสินค้าพร้อมส่งครับ
    2.หน้าแบบ Mikrotik <<< มีสินค้าพร้อมส่ง
    3.หน้าแบบโล่งไม่โลโก้อะไรเลยครับจะมีช่องปุ่มกด power และ Reset มาให้ครับ << มีสินค้าพร้อมส่งครับ

ขอเสริมความหล่อครับ
    1.Msata 8G ราคาพิเศษ ครับเพิ่มประสิทธภาพให้เร็วขึ้นครับพร้อมลง ROS 5.26 ครับ
    2.SSD V. 6.20 ใหม่ล่าสุดจาก Mikrotik Level 6 ครับ
    3.สามารถอัพเพิ่มเป็นแรม 2G ได้ครับ ราคาพิเศษ

ตัวเวอร์ชั่น 6 ตัวนี้เป็นตัวลงใน SSD นะครับไม่ได้ผ่านโปรแกรมจำลองฮาร์ทดิสครับ

ข้อดีของเจ้า Server Mikrotik 1U ตัวนี้
    1.มีแลนถึง 6 Lan เหลือๆครับสำหรับคนลูกค้าเยอะครับ ทำได้ถึง 5 Wan
    2.เคสเล็กกระทัดรัดเพราะมีขนาด 1U เท่านั้นมีพัดลมระบาย 2 ตัวครับทำงานเงียบๆ
    3.เมนบอร์ดรุ่นนี้ใช้เพาเวอร์ซัฟพาย แบบ 12V ไม่ต้องแปลงเป็น 24 Pin เป็นแจ๊คเหมือนหม้อแปลงทั่วไป (หาเปลี่ยนง่าย)
    4.เพาเวอร์เสียสามารถหาซื้อจากร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้าทั่วไปได้เลยครับ เช่น ร้าน อมร (เอาไปเทียบได้ครับ)
    5.สามารถรองรับหน่วยความจำได้หลายรูปแบบครับ Sata 2ช่อง ,CF ,Msata ,IDE แค่นี้ก็เหลือครับ สามารถใส่ HDD เพื่อเก็บ Log ได้ในตัวเคสมีที่วาง HDD 3.5 หรือ 2.5 ได้ชิลๆครับ
    6.มีช่องต่อ VGA มาพร้อมครับ ถ้าซื้อเฉพาะบอร์ดมาต่อเองจะงงเอาได้
    7.มีช่อง USB 2 ช่อง
    8.เหมาะสำหรับทำ Server ครับจะลงอะไรแล้วแต่จะถนัดเลยครับ จะ ROS. monowall Linux pfsense ฯ
    นึกออกแค่นี้ถ้านึกออกจะมาบอกต่อครับ

ตอนนี้สินค้ามีเท่าที่บอกไว้ด้านบนครับแต่ก็มีเข้ามาเรื่อยๆครับ

รายละเอียดคร่าวๆครับ

CPU: intel D525 1.8G dual core 4 thread (Mikrotikเห็น 4 คอร์ ครับ)
    Memory: 1GB DDR3 (เพิ่มได้สูงสุด 4 G มากกว่านี้ยังไม่เคยลองครับ* บอร์ดเห็น 4G ครับแต่ Mikrotik เห็นแค่ 2Gครับ)
    Storage: 1GB Industrial SLC CF card ( หรือไม่ชอบใจจัด SSD ใส่ก็ได้ครับ)
    NIC: intel PCI-E 1000M 6 Port Lan (จัดโหลดบารานได้สบาย 5 WAN เลยครับ)
    Motherboard: เป็นเมมบอร์ดที่ผลิตที่จีนครับทำมาเพื่อเป็น Server POS และอื่นๆ
    Power: Fanless 120W Power Supply 12V 10A
    Software: Ros V.5.26 L.6 ไม่มีลิมิตชีวิตเกินร้อยเลยครับ (เวอร์ชันนี้เป็นเวอร์ชั่นที่เสถียรที่สุดเลยครับ)

รายละเอียดเมนบอร์ดครับ

Motherboard Features:
    1. INTEL D525 1.8G dual core CPU, motherboard integrated 6 INTEL 82583V Gigabit LAN,
    2. Support MINI-PCIE, CF, 44PIN IDE, onboard 12V DC DC power supply.
    3.1 COM ports, 1 VGA, 2 USB ports.

ชมรูปเลยครับ คลิกรูปจะได้ดูเต็มๆ
    สดๆร้อนๆครับเวอร์ใหม่ล่าสุดกับฟังชั่นใหม่ CAPsMAN
    มันคืออะไรยังไม่ทราบครับ เพราะเพิ่งทำเสร็จ ^^ 6.22

ผลเทส CF Card ครับ

มีข้อสงสัย สนใจ สอบถามได้ครับ

สนใจติอต่อ o89-93o5ooo Pice
    เพิ่มอีก 1 ช่องทางการติดต่อครับ Line : PiceHK

OverclockZone Member Piceocz's Avatar

up

Bookmarks

Bookmarks