Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุป เรื่องการประกอบใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุป เรื่องการประกอบใหม่

จากที่ผมได้ถามไปกระทู้เก่านั้น
    ก็เลย เดินทางไปร้านประจำ และสั่งประกอบทันที

มีอะไร แนะนำผมบอกได้เลยนะครับ กว่าของที่สั่งจะได้ ก็หลังวันที่ 22
    เผื่อได้เปลี่ยนแปลงทัน

Spec
    CPU - I7-4790
    M/B - GIGABYTE Z97X Gaming 7
    Ram - Corsair Vengeance red 16 GB/1866
    HDD - SSD 128 Gb Kingston *2 (ทำraid0) ,Hd 1tb blue
    VGA - Asus GTX 970 4gb
    Case - Corsair Cabide air 540
    PSU - Seasonic M12II 850 watt
    Cooler - Corsair H100i + AF120 corsair
    Mouse - TT AZURUES mini
    KB - TT MEKA G1

ประมาณนี้ครับ ยังไงขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ ที่มาให้คำชี้แนะ จน สรุป ได้แบบนี้ละ ราคาลงตัวที่ 67xxx ได้

Spec
    CPU - I7-4790k
    M/B - GIGABYTE Z97X Gaming 7
    Ram - G.skill Trident DDr3 2400 16gb 8*2
    HDD - Plexter M6s 256gb ,Hd 1tb blue
    VGA - Asus GTX 970 4gb
    Case - Corsair Cabide air 540
    PSU - Seasonic M12II 850 watt
    Cooler - Corsair H100i + AF120 corsair
    Mouse - TT AZURUES mini
    KB - TT MEKA G1

โล่งละรอบนี้ รอ คอม และ ของอย่างเดียว เย่!!

18/12/57
    เสร็จละนะครับ ได้รับคอมแล้ววันนี้
    แต่ ขาดแรม เจ้าของร้านก็ ใจดีๆ ให้ยืมมาเล่นแก้แอยากก่อน

ติชมได้นะครับว่า สวยไม่สวย
    ทั้งหมด อ่อ ลืมจอคอม ได้ของ AOC 27*

ด้านใน

ด้านหน้า

แห่ะๆ สำหรับผม หล่อละ เหลือแค่ เล่นแบบเปิดสุด 5555+
    Last edited by GALLAGHERz; 18 Dec 2014, 20:48:20.

I7-4790K
    Ram bus 2400
    http://www.overclockzone.com/forums/...A1%E0%B9%88-OC
    Last edited by tiger X-fi; 10 Dec 2014, 20:04:04.

Comment

โดยรวม ok ลงตัวแล้วนะ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        โอเคครับ โทรไปแจ้งละ
        ส่วน ram เป๋น
        G.SKILL Trident X DDR3 16GB 2400 (8GBx2) GTX
        โอเคมะครับ เน้นสีดำแดง

Comment

ลิงค์อันแรกลงผิด....แก้ใหม่แระครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            โดยรวม ok ลงตัวแล้วนะ
            ขอบคุณครับ ถามหลายๆ ร้าน ลองให้เค้าแนะนำ หลายๆ spec แล้วก็ตัดนุ่นนี่ออก
            แล้วก็เข้ามาอ่านใน ocz ต่อ คือ ทำไปทำมา เริ่มบานเบอะ อยากได้หมด 555+

Comment

รอชมความแรงจ้า จัดมาแล้วเอารูปมารีวิวให้ชมด้วยนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                รอชมความแรงจ้า จัดมาแล้วเอารูปมารีวิวให้ชมด้วยนะ
                ผมตื่นเต้นแล้วเนี่ยยย M/B ได้วันที่ 22 รอยาวเลย สั่งสเปคเสร็จปุ๊ป ตื่นเต้นเลย ฮ่าๆๆ ประกอบครั้งที่ 2 ในชีวิต อยากเอาลงน้ำมั่ง แต่กลัวเหลือเกินน

Comment

SSD แนะนำ M6Sครับ

Comment

Originally posted by PUI@TTK View Post
                    SSD แนะนำ M6Sครับ
                    ต่างกันมากมั้ยครับ กับ ของ kingston

Comment

Originally posted by GALLAGHERz View Post
                      ต่างกันมากมั้ยครับ กับ ของ kingston
                      เท่าที่เคยเห็นกราฟ + ได้ลองของจริงมาบ้าง

- ssd kingston write speed ~100-150 MB/s (เร็วกว่า hdd จานหมุนนิดเดียว)
                      ** แต่ถ้าโชคดีได้ตัวดีๆ write speed จะ > 200 MB/s (หาได้ยาก ใน lot ปัจจุบัน)

- M6S , M6P write speed > 400 MB/s (เร็วแบบปกติทุกตัว ไม่ต้องเสี่ยง ไม่ต้องลุ้น)

...ประสิทธิภาพตามราคาแหล่ะครับ

Comment

เข้ามาฟังด้วยครับ

Comment

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
                            เท่าที่เคยเห็นกราฟ + ได้ลองของจริงมาบ้าง

- ssd kingston write speed ~100-150 MB/s (เร็วกว่า hdd จานหมุนนิดเดียว)
                            ** แต่ถ้าโชคดีได้ตัวดีๆ write speed จะ > 200 MB/s (หาได้ยาก ใน lot ปัจจุบัน)

- M6S , M6P write speed > 400 MB/s (เร็วแบบปกติทุกตัว ไม่ต้องเสี่ยง ไม่ต้องลุ้น)

...ประสิทธิภาพตามราคาแหล่ะครับ
                            โห โทรเปลี่ยนเลย พรุ่งนี้ถ้างั้น 555+ ราคา คงไม่***งกันมากแล้วหละ ยัดไปขนาดนี้ เอาเต็มที่ละผม
                            ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ตามนี้ละครับ สเปค แบบ จัดตาม ความคิดเห็น และ ดีแบบที่ทุกคน ชี้แนะ ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

Working...
                              X