Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการปรับ Scaling ใน 8800GTS ไดรเวอร์ล่าสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการปรับ Scaling ใน 8800GTS ไดรเวอร์ล่าสุดครับ

คือผมอยากจะปรับ หน้าจอ เวลาเล่นเกม ไม่ให้ใช้แบบ Wide Screen หนะครับ
    ทว่าเมื่อปรับเป็น Ratio ปกติแล้ว ตัว GeForce มันก็ดันยืดหน้าจอไป ทำให้ Ratio มันเสีย
    ทำให้เกิดปัญหาเช่น ตัวละครหน้าอ้วน มากอะไรอย่างงี้

แถมบางเกมที่เก่าๆ ก็จะปรับ Wide Screen ไม่ได้ซะด้วย (เช่น Warcraft เป็นต้น)

พอจะไปปรับใน Nvidia Control Panel, มันก็ไม่ยอมให้ปรับ Disable ไปเฉยเลย (จำได้ว่า Version ก่อนๆ ให้ปรับได้ แต่ปรับแล้วก็เด้งกลับ ... )

เครื่องผมใช้ Samsung 2232 GW : 22" Wide Screen หนะครับ (16:10)
    การ์ดจอก็ XFX 8800GTS 320MB with 177.83

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล. ตอนนี้กำลังลองวิธีนี้อยู่ http://forums.nvidia.com/lofiversion...hp?t61203.html ครับ

pm ถามท่าน ARES โลด เขาก็ทำแบบในลิ้งนั้นแหละครับ อธิบายไว้ดี

Comment

Originally posted by shady View Post
      pm ถามท่าน ARES โลด เขาก็ทำแบบในลิ้งนั้นแหละครับ อธิบายไว้ดี
      ขอบคุณมากครับ ผมลองทำตาม Link ละ ใช้ได้สบายแฮ

จะมีก็แค่ปรับเป็น 1152*864 ไม่ได้หนะครับ ทำแล้วหน้าจอยืด
      แต่ 1280 * 960 ไม่มีปัญหาแต่อย่างไรครับ

ปล. นึกว่ากระทู้จะหล่นหายไปกับกาลเวลาซะแล้ว

Comment

Working...
      X