Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>> !! วิเคราะห์ สเป็กให้น่อยครับ !! <<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>>>>> !! วิเคราะห์ สเป็กให้น่อยครับ !! <<<<<<<<

Intel Core2 Quad Q9300 2.5GHz
    ASUS "P5Q3 Deluxe
    Geil Value Series 240 Pin 2GB (2x 2GB)
    HDD SATA Western Digital 500GB
    DVD RW SATA
    HIS ATI Radeon HD 4870 512MB DDR5
    Tagan BZ600 600W

ช่วยดูให้น่อยอะครับ ว่ามัน Support กันหรือป่าวอะครับ
    หรือนแนะนำ ให้แรงกว่านี้ก็ได้ครับ อยากได้แรงๆน่อยนะครับ เพราะว่า ผมไม่ค่อยได้ซื้อ/อัพ คอม อะครับ

ที่เป็นห่วงคือพวก Power Supplies กับ การ์ดจอ cpu ram อะครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้อะครับ รบกวนน่อยนะครับ

P5Q3 เสีบยแรม DDR2 หรือ3 ครับ

Comment

ต้องดูว่า support กับกระเป๋าตังหรือปล่าวครับ

ถ้าแล้ว เดินไปซื้อเลยพี่ ลงตัวกันหมดทุกอย่างครับ

Comment

คือ ram ช่วยแนะน่อยอะครับ คือผมเล็งตัวนี้ไว้
        Geil Value Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR3 1066MHz RAM Retail

แต่ราคามัน 3,300 อะครับ ว่ามันสูงไปไหม หรือยังไงอะครับ
        ช่วยแนะทีครับ

Comment

เลือก เมนบอร์ด DDR2 ดีกว่ามั้ง DDR3 แพงจะตาย
          เอางบเมนบอร์ด ไปซื้อ Q9550 ใช้ดีกว่า ซื้อเมนบอร์ดตัวละ 4500 ก็พอ P5Q รับรองว่าแรงกว่าชุดที่เลือกมาหลายครับ

Comment

แรม ช่วยแนะนำน่อยอะครับ

อยากใส่ประมาณ 4GB เลยอะครับ

Comment

GIEL ULTRA 800 4-4-4-12 2Gx2 หรือจะ 1066ก็ได้

Comment

ใช้ตัวนี้ป่าวอะครับ ram

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3755

Comment

นี้ต่างหาก
                  http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4475

Comment

งั้นพี่ช่วย เปลี่ยนแปลง สเป็กให้น่อยอะครับ
                    ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องนี้อะครับ แล้วก็ ทีผมเอา DDR3 เพราะว่ามีคนบอกมาว่าเดียวเขาจะใช้ DDR3 กันในอนาคตอะครับ ผมก็ นานๆๆๆ ที่จะได้ ซื้อ/อัพ คอม ใหม่อะครับ

Comment

แล้วก็ ขอ เน้น ไปทาง การเล่นเกมส์ เลยอะครับ เกมส์ประมาณ Crysis(เขียนถูกปะหว่า ?) GTA IV
                      เกมส์หนักๆประมาณนี้อะครับ ขอคือ เน้นเล่นเกมส์เลยอะครับ ช่วยจัดให้น่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วก็ งบ ประมาณ 35,000 อะครับ รวมทุกอย่างนะครับ จอ ไรงี้อะครับ

Comment

เอาแบบนี้แล้วกัน เพราะที่จัดมาอนแรก นะ เกินงบครับ แรงไม่เต็มที่ด้วยครับ

Q6600 6800 หลายๆเกมสเริ่มรองรับ MUTI CORE แล้วครับ
                          ASUS P5Q 4400
                          RAM ROX 800 2Gx2 2600 ตัวนี้ดีกว่า ถูกด้วย
                          DVDRW 800
                          CASE 1000
                          PSU TAGAN U38 700W 3000
                          PCI-E HD4870 DDR5 11000
                          HDD 320G 2000
                          LCD 19 5500
                          เกินมานิด แต่แรงแน่นอนครับ

Comment

พี่วิกรครับ เป็กบนนี่ ถ้าใช้ TAGAN U38 600W ไหวป่ะครับ

Comment

ใหวครับ

Comment

Working...
                              X