overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: เล่นเกมส์ GTA เพื่อ ??????

Voters
23. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • เล่นให้ผ่านทุกด่าน ทุกภารกิจ

10 43.48%
  • เล่นเอามัน ไม่สนภารกิจ

13 56.52%
  • เล่นไม่ผ่าน ไม่เข้าใจภารกิจ ไม่รู้ให้ทำอะไร

0 0%
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: ก่อนที่จะเล่น GTA IV คุณเล่นภาค San Andreas จบแล้วหรือยัง

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

Default ก่อนที่จะเล่น GTA IV คุณเล่นภาค San Andreas จบแล้วหรือยัง

ความจริงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่ออยากจะรู้ว่ามีคนเล่นเกมส์ gta ภาคนี้จนจบกันเยอะไม๊ และเพื่อคนที่เคยเล่นแต่เล่นไม่จบเพราะติดปัญหาตรงไหนจะได้มาโพสถามคนที่เล่นจบได้ครับ

ใครยังเล่นไม่จบ ผมว่าอย่าพึ่งรีบไปเล่นภาคใหม่เลยครับ(สำหรับคนที่เล่นเพื่อผ่านภารกิจทั้งหมด) เอาภาค san ให้ผ่านหมดก่อนดีกว่า ไม่เช่นนั้น gta ภาคใหม่ก็คงเล่นไม่ผ่านเหมือนเดิม

ผมก็พึ่งเล่นจบเหมือนกัน เมื่อก่อนก็เล่นไม่ผ่าน ติดตรงภารกิจที่มันบอก recruit ... gangmember ประมาณเนี้ย เลยทิ้งไว้ตั้งนานไม่ได้เล่น คราวนี้เอามาเล่นใหม่ เลยมั่ว ๆ ดู ผ่านแล้วครับ

ด่านสุดท้ายหัวหน้าจะเป็น big smoke (ตัวอ้วนใส่แว่น ชอบสูบบุหรี่ที่เราคอยช่วยงานครับ) จะกลายเป็นศรัตรูเรา ต้องขึ้นไปฆ่าบนตึก แล้วหนีออกมาจากไฟไหม้ แล้วไล่ตามรถดับเพลิง ซึ่งมีตำรวจอีกคนที่เราเคยร่วมงานด้วย (แต่ไม่ต้องฆ่า เพราะสุดท้ายรถมันก็จะตกสะพานระเบิดตาย แต่ที่ต้องไล่ตามเพราะเพื่อนเราห้อยโตงเตงอยู่ท้ายรถ ต้องไปคอยรับให้ทัน อิ ๆ)

เพิ่มสูตรนิดหน่อย
    Last edited by samulai; 17 Jan 2009 at 15:55:18.

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมไม่เคยเล่นหรอกครับภาค SAN ผมเล่นแต่ VICE CITY ภาคเดียวแล้วโดดมา GTA 4 เลย แล้วผมก็เล่นของ VERSION XBOX360 จบไปนานพอสมควรแล้วด้วยครับ

ต้องบอกว่าภาค 4 เรื่อง GRAPHIC คนละเรื่องกับภาค ก่อนๆมากครับ แต่เรื่อง กิริยาต่างๆ เช่น ตัดผม หรืออะไรหลายๆอย่าง อาจจะไม่มีในภาค 4 นะ

ปล. โดดไปเล่นภาค 4 เลยก็ได้ครับผมว่าเนื้อเรื่องมันไม่ประติดประต่อมาก ( อันนี้ผมไม่ชัวร์นะ เพราะผมไม่ใช่สาวก GTA ) แต่ขอบอกว่า มันส์หยดย้อย เลยทีเดียว โดยเฉพาะ GRAPHIC ที่ผมนั่งตะลึง ตึมๆ

จบไปนานแล้วครับ รอ 4 อยู่เนี้ย มาเรวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

เล่นจบแล้วคับภาค san อะ แต่ว่าภาค VICE CITY ยังมะจบเยย

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

ทำไมตอนผมติดตรงนั้น หาใน google ไม่เจอเลยแฮ่ะ ไม่งั้นก็จบไปนานแล้ว เฮ้อ...อ

เลยไม่รู้ว่าต้องทำยังไง "recruit couple gang member..." หน่ะ พึ่งจะรู้ว่าต้องกดเล็ง(แบบไม่มีอาวุธแล้วกด g เพื่อเรียกเข้าพวกไปตลุมบอลกับฝ่ายตรงข้าม)

OverclockZone Member frenzy's Avatar

จบจนลืมเนื้อเรื่องไปแล้วอะถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มาโพสนี้ก็ไม่รู้แล้วนะเนี้ยว่าจบไง 5555

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เคยเล่นของ ps2 เล่นไปนิดเดียวเอง หุหุ

แต่เห็นภาพของ ภาค4 แล้วยากเล่นอีกแฮะ 5555

OverclockZone Member interpower's Avatar

เหอๆยังเล่นไม่ถึงเมือง2เลย -*-

OverclockZone Member zyrick's Avatar

ภาระกิจภาค 4 อธิบายวิธีผ่านดีกว่าครับ เข้าใจง่าย มันกว่าด้วย (ลอง ps3 ของรุ่นน้องมา)

OverclockZone Member soy's Avatar

หมาร่า เลยเรา รอเกมนี้อยู่ตัวงอเชียว

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

จบหมด แล้ว ทั้ง vice ทั้ง san

OverclockZone Member qbert's Avatar

จบไปตั้งนานแว้ว (ตอนนั้นเล่นของPS2) เล่นตั้ง3เดือนแหนะกว่าจะจบ เล่นมากๆมึน จำได้แค่ว่าตอนจบมีแฟน2คน

OverclockZone Member onizika01's Avatar

จบภาค 3 ภาคเดียวครับ ไม่ใช้สูตร
    ภาค ไว ซิตี้ เกือบจบ ไม่ใช่สูตรเลย
    ภาคsan เล่นเอามันอย่างเดียว สูตรกระจาย
    ภาค 4 ต้องเล่นให้จบแน่นอนครับ รอมานาน ก็จะไม่ใช้สูตรตามเคย

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

จบตั้งแต่ พระเจ้าเหาสร้างโลกละ ^^ งิงิ ...

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

ไม่เคยเล่นซักภาค เคยแต่ดูคนอื่นเล่น คราวนี้แหละจะได้เล่นบ้างซักที ภาค 4

OverclockZone Member shoompon's Avatar

เล่นไม่จบซักภาค แต่ไปเล่น GTA4 บน 360 ของเพื่อนบอกได้เลยว่าสุดยอดผมเคลียไป70%ละเพื่อนก็ย้ายห้องหนีซะก่อนอดเล่นต่อเลย

OverclockZone Member ssm31's Avatar

ไม่เคยเล่นจบสักภาคอะครับ ส่วนมากจะขับรถเล่นเป็นส่วนใหญ่ ฆ่าคน หนีตำรวจ 55555555
    เคยเล่นภารกิจเกือบจบอยุ่แต่ไม่ผ่านเลยไม่อยากเล่นละ 55555555

OverclockZone Member Hydra02's Avatar

เคยเล่นจบเกือบ 100% ในภาค Vice City ครับ (กระโดด Stunt อันสุดท้ายไม่ได้ และ เก็บ Hidden ไม่ครบ) เศร้าเลย

ส่วน San Andreas ไม่ได้เล่นหนะครับ เพราะตอนที่มันออก เครื่องคอมก็ดันเก่า เล่นไม่ไหว
    เพิ่งมาอัพเกรดเมื่อ ปลายปีที่แล้ว ก็เลยข้ามไปเล่นเกมอื่นเยอะแยะมากมาย ฮะฮะ

สำหรับภาค 4 เคยแตะๆ ใน PS3 ละ ส่วนตัวยังไม่ค่อยประทับใจนัก เพราะดูเหมือนมันจะขาดลูกเล่นอะไรเยอะพอดูครับ

OverclockZone Member HideCiTy's Avatar

จบไปนานแล้วเหมือนกันรอ GTA 4 อิอิ

แต่จบไม่ 100 % นะ

จบไปเมื่อประมาณ 3 ปีที่ แล้ว

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks