Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMSX ไม่พ้นเบิร์นนี่เสียงแย่มากเลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMSX ไม่พ้นเบิร์นนี่เสียงแย่มากเลยเหรอครับ

เมื่อวานเพิ่งไปถอย Digital Music Sx ที่พันทิปมาต่อกับ c3s2 ตอนนี้ยังอยู่ในช่วง 20 ชม.แรก บอกได้คำเดียวครับว่า เสียงไม่เอาอ่าวเลยครับ เสียงทั้งแห้งทั้งแบน เสียงแหลมนี่บาดหูมาก ๆ สู้ชิบ RealtekHD ออนบอร์ดยังไม่ได้เลย ถามเพื่อน ๆ ที่ใช้หน่อยนะครับว่าเบิร์นต่อไปเรื่อย ๆ มันจะเป็นยังไงครับ ตอนนี้ชักเริ่มกังวลแล้วว่าจะเสียเงินฟรี

ตอนแรกที่ผมเสียบเข้าไปยังดีกว่า X-Fi Xtream Music เยอะเลยครับ

ต่อจาก Line Out RCA อะนะ

Comment

SX นี่ dac รุ่นไหนอ่ะครับพี่น้อง
      เห็น burr-brown ป่ะ?

Comment

ใช้ลำโพงอะไรหรอครับ

Comment

Bose com3s2 ครับ มีข้อสงสัยอยู่อย่างนึงครับ ต้องลบ realtekHD ออกไปก่อนรึเปล่าครับ หรือว่าลงทับกันไปเลย

Comment

SX ใช้ Circus นี่ครับ cs4398

Comment

ผมก็มี RealtekHD ออนบอร์ดนะครับ ฟังครั้งเดียว แล้วไม่เคยลงไดร์เวอร์ไห้มันอีกเลย
              ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงๆ เอา sx มาแลกเอาบอร์ดผมไปเลยละกันครับ อิๆๆ

Comment

หรือว่ามันไม่ใช่สไตล์เสียง ปกติจะชอบสไตล์ที่มันฉ่ำ ๆ หน่อย

Comment

อาจจะไม่ถูกแนวเสียงมั้งคับ

Comment

เดี๋ยวรอลุ้นตอนซัก 50 ชม. ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบกันนะครับ

Comment

มาผิดทางแล้วมั้งครับ ถ้าฉ่ำ อิ่ม หวาน เนี่ย

ผมว่ามันเหมาะกับลำโพงเสียงทึบๆ ที่ต้องการรายระเอียดและการแยกเสียงดนตรีที่ดีขึ้นมากกว่า

Comment

ของผมปิดจาก bios เลยอ่ะครับ แล้วก็ลงไดเวอร์ธรรมดามันก้โอเค

ถ้าตามหูผมนะไม่น่าแปลกที่ใช้กับ bose com3 แล้วมันบาดหู

ตัว sx มันน่าจะจับกับลำโพงที่มี มวลเสียงหน่อย
                        ผมว่า bose มวลเสียงมันน้อยไปนะครับ จับคู่กันเลยไปกันใหญ่

อดทนรอครับฟังไปเรื่อยๆก่อน
                        แต่สามวันแรกนี้อันตราย อาจมีขายทิ้งนะผมว่า 555

Comment

ไม่ต้องลุ้นหรอก ถ้าอยากรู้ผมบอกให้ก็ได้ว่าชั่วโมงที่ 50 เป็นยังไง ผมนั่งฟังมันตั้งแต่ 1 ชั่วโมงแรกจนถึงชั่วโมงที่ 200 เลย ไม่เคยเปิดทิ้ง เพราะตอนนั้นต้องการจับผิดเสียงด้วยว่ามีเสียงแป๊กๆตอนฟังเพลงหรือเปล่า ฟังจับผิดมาตลอด 200 ชม.เลยครับ

Comment

ตอนนี้ได้ลอง AB Test ดู เรื่องน้ำเสียงนี่ยังไงก็ยังชอบออนบอร์ดกว่า แต่เรื่องรายละเอียดเสียงเล็ก ๆ น้อย ๆ ยอมรับว่า sx ดึงออกมาให้ได้ยินเยอะเลยครับ

Comment

แล้วท่าน ARES พอจะแนะนำตัวไหนให้ได้มั่งครับ ซึ่งจริง ๆ ยอมรับว่าพอใจแล้วสำหรับเสียงที่ได้จาก com3 แต่อยากลองว่าจะสามารถไปได้ไกลกว่านี้รึเปล่า

Comment

Working...
                              X