Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชว่ยที่ครับด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชว่ยที่ครับด่วนมาก

พอดีเครื่องผมมีอาการตามข้างล่างนี้ครับไม่รู้แก้ตรงไหนดี
    1.เครื่องค้างบ่อยเมื่อเปิดใช้งานแค่โฟโต้ชอบ กะอินเตอร์เนทเพียง1หน้า
    2.ผมลองลงวินโด้ใหม่แล้วก็ไม่หาย
    3.ลองเปลี่ยนฮาร์ดดิสใหม่+ลงวินโด้ใหม่ ก็ยังเป็นอยู่โดยเวลา เราเปิดโปรแกรมอะไรขึ้นมาสักอย่าง
    แล้วเปิดอินเตอร์เนทท่องเวบแค่1เวบแล้วเราจะมาใช้โปรแกรมมันจะค้างคือไม่สามารถกดอะไรที่โปรแกรมได้เลย
    ต้องมาคลิ๊กที่ ทาสบาร์ข้างล่าง1ที
    เเรกคิดว่าฮาร์ดดิสเจ้งไปซื่อมาใหม่ก็เป็นแบบเดิม
    3.เวลาคลิ๊กขวาที่มายคอมแล้ว properties ---- ดูที่ General---ตรง Computer--ปกติจะโชว์สเปก ของ CPU -----(ของผมไม่โชว์โชว์แค่ Ram 1 gb)---
    4.รู้สึกเครื่องมีอาการหนืดๆ

เครื่องผมสเปค P4 3.0 Ram 1 Gb เองครับใช้ทำงานอยู่ตอนนี้ลำบากมากมายเลยเพื่อนๆท่านไดเคยเจออาการแบบผมรบกวนบอกทีครับได้แก้ไขถูก(ผมอยู่ยะลาครับไกลมากไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหน)

เป็นที่บอร์ดรึป่าวครับ ไม่งั้นก็CPUเอ๋อ... รอคำตอบจากท่านอื่นด้วยนะ ไม่แน่ใจครับ...เดาๆ

Comment

ดันๆ ครับ ร่วมด้วยช่วยกัน

Comment

spec นี้

ไม่ช้าหน่า
        สงสัย

1 virus << เปนไปได้งับ
        2 MB << อันนี้ก็ทาง hardware
        3 IE << ไม่เปิดแล้วใช้โปรแกรมหนืดไหมอะครับ ถ้าไม่ก็น่าจะ IE แหละ

Comment

คือแบบนี้ครับ เปิด ie ก็ปกตินะครับแต่ว่า มันจะค้างๆคลิ๊กใช้อะไรไม่ได้ครับต้องกลับมาคลิ๊กที่ทาสบาร์ ข้างล่างก่อน1ที ผมเลยงง แก้ไม่หาย

Comment

Working...
          X