Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของทุเรียน[Turion] X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของทุเรียน[Turion] X2

ตอนนี้ผมกำลังมองหาโนตบุค พวกพี่ว่า turion X2 กับ Core 2 Duo
    อันไหนน่าใช้กว่ากัน

แล้วแต่นะครับเพราะทั้งคู่ก็ Dual Core กันหมด ผมไม่ค่อยรู้เรื่องNotebookเท่าไร
    แต่ผมชอบ Centrino Duo มากกว่านะ
    แต่รูปท่าน ผมขอนะ

Comment

ประสิทธิภาพ - Core 2 duo
      ประหยัดพลังงาน - Core 2 duo
      ความร้อน - พอๆกัน
      สรุป ตอนนี้ Core 2 duoนำหมดทั้งเดสทอปทั้งโน้ตบุคคับ - -
      ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนด้วย

ปล. Core duo ก็ดีเหมือนกันนะคับ ประสิทธิภาพกับการประหยัดพลังงานแทบไม่ต่างจาก Core 2 duoเลย
      Last edited by PUSH THE TEMPO; 19 Jan 2007, 19:09:50.

Comment

Turion มานถูกกว่าน่ะ แต่แรง c2d แรงกว่าถ้าใช้งานจิงๆก็พอกันล่ะฮับ

Comment

ถ้างบพอเพียงไม่หวือหวา อยากได้ dualcore ก็น่าจะเลือกทุเรียนX2 นะครับ

แต่ถ้าเอาประสิทธิภาพ....Core2 นำไปก่อนเลยครับ

Comment

ได้ของเมื่อไรก็เอารูปมาฝากด้วยนะ

Comment

เป็นผมจะเลือกทุเรียนX2ครับ

Comment

นักโบราณคดี ทั้งคู่

Comment

ถามห้องนี้ ก็ได้ ทุเรียนเป็นคำตอบสิครับ..

Comment

ทุเรียนอร่อยกว่าเยอะครับ

ที่บ้านมี4ตัว ตัวแรกทุเรียน ตัวสองคอร์ทู(อยากลอง) ตัวสามทุเรียน ตัวสี่ทุเรียน

ถ้าชื้ออีก ก้อทุเรียนครับ

Comment

ทุเรียน เยอะจัง

เอา ข้าวเหนียวสักโล มั้ยครับ

Comment

ไม่ถูกมือผมเลยครับ centrino ผมชอบทุเรียนมากกว่า เท่าที่ลองมาแล้วตั้งคู่กันเลยกับเครื่องน้อง turion ultra เข้าเกมสื สลับหน้าจอ เปิด firefox ซัก 10 กว่าหน้า ทุเรียนสบายๆเลยครับ centrino หน่วงทันตาเห็น vista ตัวเดียวกัน แรมเท่ากัน ใครจะว่าผมก็ว่าเลยนะ ลองมาแล้วจริงๆ ในห้องมี notebook 4 เครื่อง เป็น core2 สามเครื่อง อีกเครื่อง turion ultra ปรากฏว่าทุเรียนลื่นกว่าทุกเครื่อง เพื่อนเมท น้องเมท ยืนยันกันทุกคน แต่ยังมีบางคนแอบไม่พอใจด้วยนะ

Comment

T7300 TOSHIBA แรงกว่าครับ แต่เด๊วๆๆๆเวลาใช้งานแบบ Multitask(ทำหลายๆอย่างพร้อมๆกัน) TL-60 ASUS มันทำงานได้เนียนกว่าครับ ที่ใช้งานอยู่นะ

Comment

Working...
                          X