overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: Asus ทำพิษซะแล้ว

OverclockZone Member oomiN's Avatar

Default Asus ทำพิษซะแล้ว

คือ งง มากเลย ครับ เอาคอมสาวมาซ่อม ตอนแรก นึกว่า PSU อัดไฟไม่พอ

อาการจอฟ้า ค้างตอนเล่นเกมส์ ตอนเทส 3DMark

Asus 9600 GT + Tasumi 580 W พอเปลี่ยนเอา Winfast 6600 GT ใส่เล่นลื่น ก็นึกว่า PSU เบี้ยวงาน ไฟดรอป จ่ายไม่พอ

แต่พอถอด Asus 9600 GT ไปใส่เครื่องผม (ปกติใส่ XFX 8800 GT อยู่) + PSU Gigabyte Odin Pro 550W อาการเหมือนกันเลยครับ

ผมไม่ทราบว่าทำไมถึงเสียแบบนี้ บูสเข้าวินโด้ได้ปกติ แต่ภาพขาดๆ สีแตก พอโหลดงานเข้าหนักๆ เอ๋อบ้าง ค้างบ้าง จอฟ้า รีสตารท์เอง

แล้วเวลาเอาไปเคลมนี่ จะบอกช่างงเค้าว่าไงครับบ ปกติจะเจอเสีย ก็บูส ไม่ติดเลย
    เครมที่ไหนด้วยครับ ซื้อมาจาก Advice

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

Asus ทำพิษซะแล้ว

OverclockZone Member Ajuiy's Avatar

ประกันเทพซะด้วย

OverclockZone Member 111111's Avatar

ผมก็เป็นครับ แต่เป็นของ ATI นะ เก่าแล้ว HIS X1650Pro ICQ TURBOซะด้วย เกิดจากความร้อนครับ แกะซิ้ง ทาซิลิโคลนใหม่

OverclockZone Member oomiN's Avatar

อันผมนี่ ความร้อนแค่ 40 กว่าๆเองครับ งง ครับ งง

OverclockZone Member AongSa's Avatar

VGA มีปัญหาแน่นอนครับ ส่งเครมสถานเดียว

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ไปเคลมก็บอกภาพแตกงับ ถ้าไม่มีตำหนิอาการนี้ต้องเคลมได้ชัวว์ แต่นี่ประกันเทพ ระวังการวางยาให้ดีงับ

OverclockZone Member komaz's Avatar

ถ้าเกิดพนักงานเค้า test แล้วมันไม่เป็น อาจจะเคลมไม่ได้น่ะครับ
    แต่อาการนี้ผมเลยส่งเคลมของ synex ได้ตัวใหม่ครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ลองไปเคลมดูแล้วกันครับ ไม่เคยซื้อของAdviceซะด้วย ปกติใช้แต่พี่ปาร์ก เสียบเช็คตรงนั้น เปลี่ยนได้ใหม่ตรงนั้น

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

ตั้งชื่อกระทู้แบบไร้สมองมาก
    ไม่ได้ชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรอกนะ แต่ปกชิชอบ xfx + asus
    การดจอเสียคุณก็ ตั้งถามอาการดีๆก็ได้มั้ง

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

เอาจัยช่วยนะ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

จั๋วหัวกระทู้ ไม่ค่อยดีนะท่าน อุปกรณ์ทุกยี่ห้อพังได้หมดละคับ

ลองเอาการ์ดไปเคลมคับ ระวังด้วยละกันประกัน เมพขิงๆ ^^

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by bankxmen View Post
    ตั้งชื่อกระทู้แบบไร้สมองมาก
    ไม่ได้ชอบยี่ห้อไหนเป็นพิเศษหรอกนะ แต่ปกชิชอบ xfx + asus
    การดจอเสียคุณก็ ตั้งถามอาการดีๆก็ได้มั้ง
    ผมว่าไม่แรงเกินไปเหรอครับ

คนไทยสมานฉันท์หันหน้าเข้าหากันดีกว่า

edit : ขออภัยครับ พอดีไป search คำว่า PSU Odin ก็เลยมาโผล่มานี่ครับ ^^ " ไม่ได้ตั้งใจขุด
    Last edited by ZpiicV; 17 Oct 2008 at 05:22:05.

OverclockZone Member 111111's Avatar

แล้วคุณ Zpiicv ไปขุดมาทำไมเนี้ย มันตั้ง นานแล้วนะครับ

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

เห็นด้วยกะข้างบน

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

*-* -_-" ฟังๆก็เหมือนการ์ดจอแต่อาจจะเป็นที่วินโดว์ด้วยก็ได้หรือไดร์เวอร์ เคยเป็นแต่หายแล้ว lol ขอให้แคลมได้นะ

OverclockZone Member xecution's Avatar

Quote Originally Posted by ZpiicV View Post
    ผมว่าไม่แรงเกินไปเหรอครับ

คนไทยสมานฉันท์หันหน้าเข้าหากันดีกว่า

edit : ขออภัยครับ พอดีไป search คำว่า PSU Odin ก็เลยมาโผล่มานี่ครับ ^^ " ไม่ได้ตั้งใจขุด
    ผมก็ว่าแรงไปนะ สงสัยจะมีหุ้นอยู่ในAsusหน่ะ

Bookmarks

Bookmarks