Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอค่า SPD Tool ค่าเดิมของ ram samsung ของรุ่น acer 6920g หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอค่า SPD Tool ค่าเดิมของ ram samsung ของรุ่น acer 6920g หน่อยนะคับ

พอดีผมไปซน เล่นเอาเปิดไม่ติดเลยอะคับไม่ได้เซฟค่าเดิมใว้ด้วย ใครมีช่วยโพสใว้ให้ด้วยนะครับ ขอเป็นเดิมๆเลยอะครับ ขอบคุณมากครับ

Originally posted by samuraiman View Post
    พอดีผมไปซน เล่นเอาเปิดไม่ติดเลยอะคับไม่ได้เซฟค่าเดิมใว้ด้วย ใครมีช่วยโพสใว้ให้ด้วยนะครับ ขอเป็นเดิมๆเลยอะครับ ขอบคุณมากครับ
    เอาไปเครมครับท่าน

Comment

กำซนหลายรอบแล้วนะนายอ่ะ บอกแล้วว่าก้อ โม ไม่มีอะไรดีหรอ มีดีแค่ชั่วคราว ของเสียเลย เสียเวลาไปแคลมอีก

จะ 4 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเลยนะ

เรื่องการ์ดจอ Driver Ver. 177.98 มาใช้ โครตลื่น แต่ตอนนี้เอาไปแคลมก่อนนะ

Comment

เสียข้างเดียวหรือเปล่าครับ ถ้าแรมมี2ข้าง และเหมือนกันทั้งขนาด รุ่น ยี่ห้อ ก็เซฟของเก่าไว้ก่อนครับ

และใช้วิชามารปลุกซอมบี้ครับ ใส่แบตไว้ ถอดปลั๊ก ห้ามต่อไฟตรงนะครับ ใส่แรมข้างดีไป1ข้าง บูทวินเข้ามาครับ แล้วใส่แรมที่เสียไป1ข้าง แล้วเปิดspdtoolขึ้นมาครับ โหลดโปรไฟล์ของข้างที่เสียครับ แล้วก็เปลี่ยนเดี๋ยวนั้นเลย คอนฟิก+เขียนมัน+จบ รีสตาร์ท ใช้ได้
        หรือถ้าอย่างง่ายในกรณีที่แรมเหมือนกันแต่ต่างกันตรง s/n p/n ประมาณนี้ ก็เข้าวินส์อย่างที่บอก โหลดโปรไฟล์ข้างดีมาครับ และเปิดข้างเสียมาเซฟs/n p/n ไว้ในnotepadก็ได้จากนั้นเอาโปรไฟล์ข้างดีที่โหลดมาเขียนทับข้างที่ไม่ดีซะครับแต่ก่อนเขียนทับก็copy s/n...มาลงไว้ครับ เท่านี้ก็ใช้ได้แล้วครับ

ปล.ผมใช้แล้วหายครับ แต่ทำหลายครั้ง+เสียบปลั๊กบ้านเครื่องจะพังเอาครับ ไม่ควรใช้วิธีนี้บ่อยไม่ว่าจะเสียบหรือไม่เสียบปลั๊กครับ ไม่รับผิดชอบความเสียหายของเครื่องท่านครับ
        -แต่เคลมก็ดีนะ แรมมันถูกกว่าตัวเครื่องตั้งเยอะ^^"

Comment

Working...
        X