Announcement

Collapse
No announcement yet.

capture หน้าจอ windows logon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• capture หน้าจอ windows logon

สวัสดีค่ะพี่ๆ คือ นู๋อยากได้ โปรแกรมที่ capture หน้าแรกของ logon windows ลองหาในนี้แล้วมันไม่มี จริงๆแล้วมันก็คงหารูปหน้าแรกของ windows ได้จากใน google แต่ว่าพอดีว่าที่ทำงานจะทำ พวกเกี่ยวกับการเปลี่ยนpassword ,password หมดอายุ ทีเนี่ย มันต้อง capture หลายรูป นู๋ลอง print screen แล้วมันไม่ได้ แล้วก็ลองเอากล้องดิจิตอลมาถ่ายมันก็ไม่ชัดแล้วก็ไม่สวยเหมือน print screen ถ้าพี่ๆมีโปรแกรมขอความกรุณาจากพี่ๆๆ ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรอกครับ เพียงแค่เรา Remote ไปเครื่องที่เราจะ capture แล้วเราก็สามารถ print screen ได้เลยครับ หรือจะใช้ VNC ก็ได้ (คิดว่าที่ทำงานคงจะต่อแลนไว้หลายเครื่องอยู่แล้วล่ะ)

Comment

ได้แล้วค่ะ ขอบคุณพี่ bogbogg มากๆค่ะ ได้จาก remote ค่ะ เกือบไปล่ะ นายให้ทำตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วๆ เอิ๊กๆ ขอบคุณค่ะ ^^

Comment

มันต้อง remote ด้วยเหรอครับ ผมเห็นเค้า กด print screen เฉยๆ Logon แล้วค่อยมาวางทีหลัง

Comment

Working...
        X