Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเป็นอะไรไม่รู้ explorer มันเพี้ยนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเป็นอะไรไม่รู้ explorer มันเพี้ยนๆ

คือเมื่อวานกำลังนั่งลงโปรแกรม Acrobat 9 อยู่ดี Explorer มันก็เดี้ยงไป พอกด Task manager > New task > Explorer ขึ้นมาใหม่ มันก็ขึ้นมาแล้วก็ติดๆดับๆ แล้วExplorer ก็เดี้ยงเช่นเคยเหลือแต่desktopเปล่าๆ Reboot แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม safe mode ก็เป็น
    ผมควรทำยังไงดีฮะ เพิ่งจาลงwindowใหม่ได้ 3 วันเอง

เครื่องที่ทำงานผมเป็นอยู่ แก้โดยการไม่ใช้ieครับ ตอนนี้ใช้firefoxอยู่ ถ้าจะเข้าหน้าไหนที่ต้องใช้ieก็ลงmaxthonไว้ด้วย แค่นี้ก็เลี่ยงการใช้ieได้แล้วครับ

Comment

ลองลบ IE ตัวเก่าออก
      controlpanel---->
      Add or remove--->
      Add/Remove WindowComponents ทางซ้ายมือ--->
      แล้วก็เลือกถูกหน้า IE ออก
      ์ำNext

แล้วก็ลองลง IE7 (ไป Download มา)
      หรือเบื่อแล้วก็ Firefox ครับ (เท่าที่ผมใช้อยู่ จะมีปัญหา Font ในบางเว็บ)

ลองดูครับ

Comment

เอ๋ IE นี่มันทำให้ explorer ตายได้ขนาดนี้เลยเหรอฮะ เซ็งเลย

Comment

เล่นๆอยู่ บนแถบ IE ก็เปิด New Tab มารัวๆๆๆขึ้นมาเองเฉยเลย

ทำไงดีคับ ลืมเซฟรูปมาให้ดู

(IE7 New Tab ขึ้นมารัวๆๆๆๆๆจนค้าง CPU Usage เด้งไป 100% ต้องปิด task IE ทุกที - -")

Comment

Originally posted by rzskit View Post
            เล่นๆอยู่ บนแถบ IE ก็เปิด New Tab มารัวๆๆๆขึ้นมาเองเฉยเลย

(IE7 New Tab ขึ้นมารัวๆๆๆๆๆจนค้าง CPU Usage เด้งไป 100% ต้องปิด task IE ทุกที - -")
            อาการนี้ผมเคยเจอนะ คอืจะเป็นบ่อยเลยนะตอนที่เข้าไปในเว็ป Hi5 มันก็ไม่รู้เหมือนกานว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร แต่มีวิธีปิดมันอะ เข้าไปใน Task Manafer > Processes แล้วมองหา Name ประมาณว่า Internet อ่านะ แล้ว End มันซะ เพื่อที่จะทำให้ไม่ค้าง แต่จะแก้ให้หายขาดยังไงผมก็ไม่รู้นะ เหอๆ

Comment

กำ เง้อ อยากรู้ว่ามันเกิดเพราะสาเหตุอะไร เกิดจาก Hi5 เหมือนกันเลยครับ T^T

Comment

สงสัย ความเป็นไปได้ที่ แผ่น window ไม่สมบูรณ์ ลองเปลี่ยนแผ่นใหม่ และลงใหม่ ทุกอย่างหมดปัญหาเลย

Comment

Originally posted by rzskit View Post

ผมเป็นโคตรบ่อยเลย ตอนนี้เลยแบนมัน

Comment

Working...
                  X