Announcement

Collapse
No announcement yet.

His 4850 IceQ Turbo ร้อนเท่าไหร่กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• His 4850 IceQ Turbo ร้อนเท่าไหร่กันครับ

Idle มันวิ่งอยู่ที่ 58-60 ครับมันร้อนเกินไปหรือเปล่าเนี่ย เพราะได้ยินมาว่าซิ้งเทพ (ห้องไม่แอร์)

พอดีปลดระวางตัวเก่า 3850 ไป เพิ่งใช้เดือนเดียวเอง อิอิ

ถ้าจะต้องเปลี่ยนซิ้ง จะใส่อะไรดี เน้นเย็นครับ
    Last edited by Showbiz; 17 Sep 2008, 11:45:53.

อยากได้อะถ้ามันร้อนไปเอามาให้ผมได้นะ
    ใครมีรีวิวการ์ดตัวนี้เจ๋งๆขอทีครับ

Comment

ไม่รู้ว่าตัวนี้น่าสนมั้ย ถ้าจะเปลี่ยนซิ้ง

Comment

หรือตัวนี้ดี

Comment

ดีทั้ง 2 ตัวครับ อยู่ที่ราคา ใครเคยใช้ 2 ตัวบนนี้ มาเม้นหน่อยครับ ผมอยากได้เหมือนกัน ใส่ 4850 ร้อนจิง
          ผมปกติอยู่ที่ 50-60c เล่น Crysis หนักๆหน่อยปาไป 78 c เลย ของเค้าร้อน..แรงจิงๆ นี่ปรับพัดลมไป 50% นะครับ
          เสียงดังใช้ได้ ว่าจะปรับซัก 60 กลับเคสบินได้

Comment

ถ้าเดิมๆมันก็ร้อนเหมือนกันครับIcq4 เพราะรอบพัดลมเริ่มต้นมันแค่ 1200รอบ ตอนนี้ปรับไปที่ 60%
            เย็นแล้วก็เงียบเหมือนเดิมๆครับ

Comment

ผมก็เหมื่อนกัน ไม่รูํ้ว่าปรกติหรือเปล่า สเปกเครื่องผมเป็น
              Q6600
              ASUS P5Q Se
              KINGSTON 4GB/800
              HDD 500GB
              EAH 4850/1024
              PSU RAIDMAX 630W.
              DVD-RW 2ตัว
              Reader Card Internal
              TV-Tuber Card
              พัดลมเครื่อง 4ตัว
              อุณภูมการ์ดจอเวลาปรกติไม่ได้เล่นเกมส์ ทำงานทั่วไปจะอยู่ที่ 50-60 แต่พอเล่นเกมส์ Crysis อุณภูมจะไปที่ 75-80 ไม่รู้ว่าปรกติหรือว่าผิดปรกติถ้าผิดปรกติควรจะเป้นที่อะไรคับแล้วแก้ยังไงช่วยทีนะคับ Energyoflove_Bp@hotmail.com จะเมล์มา หรือจะ msn ก็ได้นะคับ

Comment

ผมก็เหมื่อนกัน ไม่รูํ้ว่าปรกติหรือเปล่า สเปกเครื่องผมเป็น
                Q6600
                ASUS P5Q Se
                KINGSTON 4GB/800
                HDD 500GB
                EAH 4850/1024
                PSU RAIDMAX 630W.
                DVD-RW 2ตัว
                Reader Card Internal
                TV-Tuber Card
                พัดลมเครื่อง 4ตัว
                อุณภูมการ์ดจอเวลาปรกติไม่ได้เล่นเกมส์ ทำงานทั่วไปจะอยู่ที่ 50-60 แต่พอเล่นเกมส์ Crysis อุณภูมจะไปที่ 75-80 ไม่รู้ว่าปรกติหรือว่าผิดปรกติถ้าผิดปรกติควรจะเป้นที่อะไรคับแล้วแก้ยังไงช่วยทีนะคับ Energyoflove_Bp@hotmail.com จะเมล์มา หรือจะ msn ก็ได้นะคับ

ช่วยตอบทีนะคับมีปัญหาจริงๆ

Comment

ปกติอยู่ที่ 50 ต้นๆครับ แต่ถ้าบ้าไป crysis เนี่ยก็ร้อนอยู่ 70กว่าๆ เฉียด 80 ได้ครับ

ผมใช้ PWC นะ

Comment

สรุปคือ เวลาผมเล่นเกมส์ Crysis รอบพัดลมผมปรับให้ทำงานแบบอัตโนมัตอะคับรู้สึกว่าตอนเล่นเกมส์ Crysis มันจะเป้น100%มั้ง แต่อุณภูมอยู่ที่ 75-80 อะดิที่ผมงงอะ แต่ถ้าปรกติ ไม่ได้เล่นเกมส์ ทำงานทั่วไปฟังเพลงดูหนัง อุณภูมกาดจอจะอยู่ที่ 50-55 อะคับ พี่ว่าแปลกไหมแอจคุยกันได้ไหม Energyoflove_bp@hotmail.com

Comment

idle ไม่เกิน 50 เล่น crysis ไม่เกิน 70 ปรับรอบพัดลม 50...

Comment

ผมประมาณ 30-36 ดูในลายเซ็นเอา ห้องพัดลมนะ ถ้ากลางคืนเเจ่มเลยเย็นเจี๊ยบ

Comment

ตัวซิงค์เทพ แต่ก็ยังแอบร้อนอยู่ดีแฮะ แสดงว่า RV770 มันร้อนแรง
                          จริงๆ ไม่ใช่แค่ซิงค์ Ref ห่วย

Comment

ปกติครับ

Comment

ของผม 45-58 ไม่เกินนี้ครับ

Comment

Working...
                              X