Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือรันเข้าวินโดว์ ถึงขีดวิ่งๆ พอโหลดได้สักพัก จอดับ แล้วเครื่องก้อรีใหม่ มันเปนอะไรหร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือรันเข้าวินโดว์ ถึงขีดวิ่งๆ พอโหลดได้สักพัก จอดับ แล้วเครื่องก้อรีใหม่ มันเปนอะไรหร

คือรันเข้าวินโดว์ ถึงขีดวิ่งๆ พอโหลดได้สักพัก จอดับ แล้วเครื่องก้อรีใหม่ มันเปนอะไรหรอ

ผมใช้ EP31 DS3L
    VGA HD3650
    PSU tsunami 450w
    HDD 80 IDE
    RAM kingmax 1g x2
    CPU P4 3.2ghz

บอกทีครับ
    ขอบคุณครับ

CPU ผม น่าจะร้อนมากเหมือนกัน

เข้าดูในbios ร้อน 60-67 ยังไม่ได้ทำไร แค่เปิดไบออส
    คิดว่า น่าจะเกิดจาก ซิลิโคนแห้งแล้ว เพราะตอนใส่ มีน้อยมาก มันจะเกี่ยวกับหัวข้อที่ผมถามไหม
    อีกอย่างนะครับ คือ ผมเอา HDD ที่เคยต่อจากเครื่องอื่นอยู่ มาใส่อาครับ
    เพราะพอดีเพิ่งซื้ออุปกรณ์มา แล้วเลยเอา hdd มาลอง
    Last edited by post2shop; 17 Sep 2008, 12:40:31.

CPU ผม น่าจะร้อนมากเหมือนกัน

เข้าดูในbios ร้อน 60-67 ยังไม่ได้ทำไร แค่เปิดไบออส
    คิดว่า น่าจะเกิดจาก ซิลิโคนแห้งแล้ว เพราะตอนใส่ มีน้อยมาก มันจะเกี่ยวกับหัวข้อที่ผมถามไหม

Comment

os น่่าจะเสียแล้วครับ ฟอแมทลงใหม่เลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        os น่่าจะเสียแล้วครับ ฟอแมทลงใหม่เลย
        ตามนั้น

Comment

อีกอย่างนะครับ คือ ผมเอา HDD ที่เคยต่อจากเครื่องอื่นอยู่ มาใส่อาครับ
          เพราะพอดีเพิ่งซื้ออุปกรณ์มา แล้วเลยเอา hdd มาลอง

Comment

windows ลงคนละเมนบอร์ด บางทีก็เอามาใช้กันไม่ได้ครับ ลงใหม่เลยครับ

Comment

ดัน

Comment

ไม่ต้องดันแล้วครับ การย้ายเมนบอร์ดที่มีชิพเซทต่างกัน โดยใช้ HDD เดิม OS เดิม ไม่สามารถทำได้ครับ ในกรณีของท่าน ลงใหม่อย่างเดียวครับ

Comment

Working...
                X