Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ Creative Inspire T6060

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ Creative Inspire T6060

Creative Inspire T 6060 สายรีโมท ไม่ดีแล้ว เสียงขาดๆหายๆเป็นพัก มีขายแยกรึเปล่าครับ
    ฟังเพลงแล้วหงุดหงิดจัง ประกันก็หมดแล้วครับ

ไม่น่าจะมีขายแยก แต่น่าจะซ่อมได้ อาการน่าจะเป็นสายหักใน ตัดต่อใหม่ก็จะใช้ได้เหมือนเดิม

Comment

นั่นล่ะครับ ปัญหาว่า ขาดตรงไหน ถ้าขาดตรงขั่วก็ซ่อมได้ แต่ขาดในสายล่ะแย่เลย

Comment

ผมก็เป็นครับ/ใช้รุ่นเดียวกัน/ผมแก้ไขแบบนี้ครับซื้อสเปรย์ล้างคอนแทคแนะนำของฟิลิปส์ครับซื้อที่บ้านหม้อกระป๋องละ75บาทได้มาแล้วไขสกรูที่วอลลุ่มออกแล้วฉีดสเปรย์เข้าไปไม่ต้องมากนะแล้วหมุนๆตัวปรับเบส+วอลลุ่มแล้วยึดสรูแค่นั้นแหละครับแต่ถ้าไม่หายไขออกมาใหม่ครับที่ผมเจอคือมีรอยแตกตรงรอยบัดกรีที่วอลลุ่มเบสครับถ้ามีเครื่องมือก็บัดกรีย้ำเสร็จก็ปิดฝายึดสรูที่ลองทำมาเนี่ยของผมหายนะแต่ไม่รู้ว่าของท่านมันอาการเดียวกันป่าวไงก็ลองดู...โชคดีครับ

Comment

สู้ๆ

Comment

แกะมาทำแล้วล่ะครับ มันเป็นๆหาย สงสัยต้องตัดมาปัดกรีใหม่

Comment

Working...
            X