Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ MSI VGA > R4850-T2D512 (v.151) เวอร์ชั่นใหม่ ไฉไลกว่าเดิม...++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ MSI VGA > R4850-T2D512 (v.151) เวอร์ชั่นใหม่ ไฉไลกว่าเดิม...++

++ MSI VGA > R4850-T2D512 (v.151 ) เวอร์ชั่นใหม่ ไฉไลกว่าเดิม...++

โดยเป็นเวอร์ชั่น V.151 ซึ่งจะสามารถระบายความร้อนได้ดีว่าเดิม ถึง 107 % เนื่องจากได้มีการออกแบบระบบระบายความร้อนด้วย Heat Pipe ( Quad Pipe ) + FAN แบบใหม่ ซึ่งจะต่างจากเวอร์ชั่นเดิม ( ATI Reference Design Card ).. พร้อมให้สาวก MSI อย่างเราๆ ได้ลองของใหม่ได้แล้ว...วันนี้ ตามร้านค้าไอทีชั้นนำทั่วไป..

ถ้าได้ซิงค์ของ 9800GT จะแหล่มกว่านี้มากมาย...

Comment

อลังการงานสร้าง

ด้านหลังมีเขียน MSI ด้วย เวลาดูจากนอกเคสเข้ามา ฮ่าๆ แจ่มๆๆๆ

Comment

น่าใช้ดีครับ

Comment

นานๆจะแวะมาห้องนี้สักทีครับ
          ดูนี้ครับ คอนเฟริมว่าแรง(กว่ารุ่นเดียวกันยี้ห้ออื่นนิดๆ ทั้งๆที่คอร์/เมม ต่ำกว่าหน่อย) แต่ที่แน่ๆ เย็นครับ

พอดีเห็นกระทู้เลยแวะมาคอนเฟริมให้ครับ

ปล ทุกชิ้นหลักๆ เหมือนกันหมดเลยนะครับ ต่างกันแค่ VGA

HIS

MSI

คะแนนที่เห็น MSI มากกว่านิดๆด้วยครับ
          Last edited by wikorn; 28 Sep 2008, 18:33:59.

Comment

หุหุ จะได้ไม่ต้องเสี่ยงกับ his ประกันเมพอีกต่อไป

Comment

ถ้าไม่เย็นก็แย่ซิครับ Msi อยู่ที่ 625 Mhz แรงน้อยกว่า
              His 650 Mhz
              Powercolor Pcs+ 665 Mhz (ร้อนมาก Fullload อยู่ที่ 70 องศา ธรรมดาอยู่ที่ 50 ปรับรอบพัดลม 50%)
              เลือกเอาตามความแรง + ร้อนด้วย ยิ่งแรงยิ่งร้อน

Comment

Originally posted by mpromsopa View Post
                ถ้าไม่เย็นก็แย่ซิครับ Msi อยู่ที่ 625 Mhz แรงน้อยกว่า
                His 650 Mhz
                Powercolor Pcs+ 665 Mhz (ร้อนมาก Fullload อยู่ที่ 70 องศา ธรรมดาอยู่ที่ 50 ปรับรอบพัดลม 50%)
                เลือกเอาตามความแรง + ร้อนด้วย ยิ่งแรงยิ่งร้อน
                ดูคะแนนที่เทสให้เห็นซิครับ คอร์น้อยกว่าแ .....
                ที่สำคัญ ผมลอง OC ไปที่คอร์เมมเท่ากันแล้ว ก็ไม่ต่างจากที่เห็นหรอกครับ เอาหัวเป็นประกัน

ปล ไม่ได้เป็นการแนะนำหรือเชียร์ให้ซื้อ MSI นะครับแต่ข้อเท็จจริงที่ลองมากับตัวเท่านั้น เรื่องบริการหลังการขาย ยี้ห้อใหนจะเป้นไง ผมไม่มีความเห็นครับ

เพราะ ที่ผมเอาให้ดูทั้ง2 เครื่อง ก้ไม่ใช่ของผมซื้อเอง เข้าเอามาให้ประกอบให้เฉยๆครับ

Comment

ทำไม his ของข้าพเจ้า idle แค่ 35 หว่า
                  ห้องไม่แอร์ แต่เปิดฝาข้าง

Comment

MSI นี่มีหัว HD เลยไม๊ครับ /ถ้าไม่ มีหัวแปลงให้มะครับ?

Comment

จัดสายสวยจังเลยครับ

Comment

มีหัวแปลง ใหครับ และก็มี DVI to COMPONENT ครับอีก 1ชุด

Comment

รุ่นนี้มาช้าไปหน่อย คะแนนไม่เท่าไหร่ แต่เสียดายประกันครับ :>

ตอนนี้เครื่องเริ่มอยู่ตัวแล้วครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้รบกวนคุณ wikorn เลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ข่าวดี !! คร๊าบ พี่น้อง !!... ตอนนี้มีทาง MSI ยังมี Promotion พิเศษ สำหรับเพื่อนๆที่ซื้อเมนบอร์ด MSI P45 ทุกรุ่น

คลิ๊กดูรายละเอียด >> click

Comment

Working...
                              X