Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ Spec ขั้นต่ำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ Spec ขั้นต่ำครับ

ต้องการ notebook สักตัวครับ โดยปกติจะใช้งาน ดังนี้ครับ
    1. MS office
    2. Photoshop CS
    3. Game : CS, Warcraft แล้วก็อาจจะมีเกม 3D บ้างน่ะครับ
    4. Internet

อยากถามผู้ที่เคยใช้ หรือผู้ที่มีความรู้หน่อยน่ะครับ ว่าถ้าจะใช้งานตามที่ว่ามาเนี่ย ต้องใช้ spec ขั้นต่ำ
    เท่าไรครับ (CPU, RAM, VGA)
    แล้วก็ถ้าไม่รบกวนเกินไปอยากถาม spec ที่แนะนำด้วยน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่บอกงบ ก็แนะนำให้ไม่ได้อะครับ

Comment

cpu core2duo T5xxx ขึ้นไป
      Ram ไม่ต่ำกว่า 2GB
      การ์ดจอ nVidia GF8400 หรือ Ati HD2300 ขึ้นไป
      ฮาร์ดดิสก์ 160GB+

Comment

Working...
      X