Announcement

Collapse
No announcement yet.

500GB ผมดูในHD Tuneและในวินโดว์ มันไม่ active Ultra DMA Mode 6 ATA 133 ครับ มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

P5Q Deluxe

Comment

ยังสงสัยอยู่ครับ ใครรู้หรือมีคำตอบ บอกกันหน่อย

เรื่องการใช้ACHIด้วยครับ ขอวิธีเปิดใช้มันหน่อย ต้องทำยังไง เพราะเปิดแล้วจอฟ้าทุกที คู่มือมันก็ไม่บอกอะไรเลย ลงwindowใหม่ก็จอฟ้า ขอวิธีแบบละเอียดๆหน่อย
      Last edited by ohm27; 18 Sep 2008, 09:18:18.

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        ยังสงสัยอยู่ครับ ใครรู้หรือมีคำตอบ บอกกันหน่อย

เรื่องการใช้ACHIด้วยครับ ขอวิธีเปิดใช้มันหน่อย ต้องทำยังไง เพราะเปิดแล้วจอฟ้าทุกที คู่มือมันก็ไม่บอกอะไรเลย ลงwindowใหม่ก็จอฟ้า ขอวิธีแบบละเอียดๆหน่อย
        ต้องลง driver raid ระหว่างลง window งับที่มันให้ กด F... ไรเนี่ยละ

Comment

Originally posted by tonzakung View Post

P5Q Deluxe
          มีเพื่อนแล้ว

Comment

ของผม p5k se/epu
            udma mode 5 เหมือนกันครับ
            Attached Files
            Last edited by oleowen; 18 Sep 2008, 15:30:52.

Comment

Originally posted by oleowen View Post
              ของผม p5k se/epu
              udma mode 5 เหมือนกันครับ
              อีกคนแล้ว ใครมี achi มายืนยันหน่อยครับ ว่าเป็นเพราะบอร์ดที่มี ich9R ich10R เท่านั้นหรือเปล่า

Comment

ผมก็ UDMA5 เหมือนกันครับ ทำไงดี

P5QL-E ครับ

Comment

ผมลองปรับโหมด AHCI ดูแล้วครับ Windows XP ลงไม่ได้

แต่ Vista ผ่านฉลุย

ส่วนเรื่องมันจะ Active โหมดไหน ผมว่าไม่สำคัญเท่าไหร่

ใช้ HD Tach ทดสอบความเร็วดูดีกว่า ผมว่าชัวร์กว่าครับ

Western AAJS Sata2 ของผม วิ่งอยู่ 280

ลองดูกันนะท่านว่าวิ่งกันเท่าไหร่.................................................

Comment

Originally posted by moderator View Post
                    ผมลองปรับโหมด AHCI ดูแล้วครับ Windows XP ลงไม่ได้

แต่ Vista ผ่านฉลุย

ส่วนเรื่องมันจะ Active โหมดไหน ผมว่าไม่สำคัญเท่าไหร่

ใช้ HD Tach ทดสอบความเร็วดูดีกว่า ผมว่าชัวร์กว่าครับ

Western AAJS Sata2 ของผม วิ่งอยู่ 280

ลองดูกันนะท่านว่าวิ่งกันเท่าไหร่.................................................
                    โหมด AHCI ถ้า Windows XP ต้องลงไดร์เวอร์ เหมือน RAID ครับ
                    แต่VISTA ไม่ต้อง มันมีไดร์เวอร์ มาให้ในวินโดว์แล้ว
                    Last edited by BoM; 17 Oct 2008, 09:44:46.

Comment

จะปรับเป็น ahci ต้องปรับก่อนลงwindows ครับ และปรับแล้วต้องลงdriver ไปปรับหลังลงwindows แล้วก็จอฟ้านั่นแหละครับ ดีปรับคืนเป็น dma ได้

Comment

Working...
                      X