Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเืลือกการ์ดจอหน่อยครับบ (อีกแล้ว) อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเืลือกการ์ดจอหน่อยครับบ (อีกแล้ว) อิอิ

..ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ คือตอนนี้กะลังมองหาการ์จออยู่ ตอนแรกว่าจะรอ diablo 3 ออกก่อนแล้วค่อยซื้อดีๆไปเลย แต่คงจะนานเกิน รอไม่ไหวแล้วเพราะตอนนี้ใช้ออนบอร์ดอยู่ กะว่าจะหาซื้อมือสองใช้ชั่วคราวไปก่อน ตอนแรกเล็ง 1650 XT เอาไว้ แล้วอ่านไปอ่านมาเลยกิเลสเพิ่ม 555 ได้ตัวเลือกสูงขึ้นมาอีกอีกหน่อย ไม่ว่าจะเป็นจะเป็น hd2600xt 7600gt 8600gt เลยอยากให้ช่วยตัดสินใจหน่อย พอค้นข้อมูลในบอร์ดนี้แล้ว อ่านไปอ่านมาเลยเลือกไม่ถูกเลย

ส่วนมากก็น่าจะไว้เล่นเกมเป็นหลัก ดูหนังบ้าง เกมที่เล่นส่วนใหญ่ก็ Need for speed ,Warcraft 3 , Winning ก็คงจะเล่นเกมตระกูลพวกนี้เท่านั้นแหล่ะ เกมอื่นๆคงไม่ได้เล่นแล้วเพราะไม่ค่อยมีเวลา

ใช้จอ lcd 19 wide ปรับที่ 1440*900 ครับ แค่นี้แหล่ะครับคงไม่ใช้จอใหญ่ไปกว่านี้แน่นอน

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่า ระหว่าง Ati กับ Amd อันไหนเหมาะที่จะใช้งานแบบนี้มากกว่า หรือว่าใครมีมือสองรุ่นพวกนี้อยากขายโพสต์บอกไว้ได้เลยนะครับ มีงบประมาณซัก 1500 ขอบคุณมากครับ

ปล.แล้วเท่าที่อ่านมาว่า Hd2600XT มีปัญหาไดรเวอร์เกี่ยวกับเล่นเกม รุ่นนี้เค้าแก้กันเรียบร้อยแล้วหรือยัง แล้วยังมีปัญหาอยู่ไหม เพราะผมใช้ window Xp อ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านมาก

ไม่มีใครตอบเลยเหรอออ

Comment

Ati กับ Amd
      มันอันเดียวกัน

ดันๆๆ

Comment

8800gt แรงสุดที่ท่าน มีให้เลือก ละ ไม่ก็ 4850ถูก+แรงกว่า

Comment

ผิดครับ โทษที หมายถึง ati กับ nvidia หน่ะครับ

Comment

Working...
          X