Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3650 ช่วยวิเคราะห์ปัญหานี้ทีครับ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3650 ช่วยวิเคราะห์ปัญหานี้ทีครับ ขอบคุณครับ

รบกวนช่วยดูโพสที่ 7 ครับ ขอบคุณมากเลยครับ ปัญหานี้ผมเจออยู่

หลังจากรีมูพไดร์เวอร์ตัวเก่าออกหมดแล้ว (1650) ก็ทำการลงไดร์เวอร์ตัวใหม่จากแผ่น 8.452
    พอลงเสร็จเรียบเรียบร้อยทุกอย่างรีเครื่อง

เกิดปัญหาขึ้นตอนรีเครื่อง ที่หน้าจอมีเส้นๆ ขึ้นมาหลายๆ เส้น คล้ายๆ เส้นน๊อยส์ แล้วก็มีอาการไฟไม่เข้าจอ (คือได้ยินเสียงดนตรีตอนวินโดรส์รัน) แต่ไม่เห็นหน้าจอ

จากนั้นผมจึงกดปุ่ม เปิด/ปิด ค้างเพื่อปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เปิดใหม่มา มีเส้นๆ คล้ายแบบเดิมแต่เข้า
    วินโดรส์ได้ตามปกติ และมีจุดสี่เหลี่ยมเล็กๆ บนหน้าจอขอบซ้ายสุด (ไม่ใช่เดตแน่นอน)

คิดว่าเป็นที่ไดร์เวอร์ไหมครับ เพราะหลังจากนั้นผมเอา ไดร์เวอร์ของ ASUS EAH3650 มาใช้แทน
    8.5 มั้งคับถ้าจำไม่ผิด จุดตรงหน้าจอหายไป แต่ อาการบูตเข้าเครื่องครั้งแรก มีเส้นแล้วก็ไฟไม่เข้าจอ
    ยังอยู่ (และเป็นแค่ครั้งแรกจริงๆ นะครับ) พอผมปิดแล้วเปิดใหม่ไม่เป็นแฮะ

ช่วยแนะนำเวอร์ชั่นไดร์เวอร์ที่เสถียรหน่อยๆ ครับ พร้อมขอลิงหรือเว็บโหลดด้วยคับผม
    ของผมใช้ ซัพฟาย สามารถใช้ ไดร์เวอร์ของการ์ด ASUS ได้ไหมครับ

ใครเคยมีอาการแบบนี้ช่วยบอกแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากคร๊าฟฟฟฟ
    Last edited by YOYO-AMD; 18 Sep 2008, 16:56:48.

หาเวอร์ชั่นล่าสัต เอ้ย! ล่าสุดมาลองเลยคับ

Comment

8.8 http://downloads.guru3d.com/Videocar...2-bit_c18.html

Comment

ขอบคุณครับ ตัวนี้ใช้ได้ทุกยี่ห้อใช่ไหมครับ

ผมใช้ ซัฟฟาย HD3650 อยู่ครับ

Comment

ถ้าเป็นซัฟฟาย สี่เหลี่ยมหน้าจอมุมบนซ้าย ผมเคยใช้ ของผมก็มีครับ แต่ไอ้ที่เป็นเส้นๆ ผมไม่แน่ใจครับ

Comment

Originally posted by ขุนแผน View Post
            ถ้าเป็นซัฟฟาย สี่เหลี่ยมหน้าจอมุมบนซ้าย ผมเคยใช้ ของผมก็มีครับ แต่ไอ้ที่เป็นเส้นๆ ผมไม่แน่ใจครับ
            อ้อครับ แต่ตอนนี้ผมจำต้องใช้ไดร์เวอร์ของ ASUS 3650 ไปก่อนครับ

แต่มันจะมีปัญหาตอน พอเล่นเกมส์ไปปุ๊ปสมมุติว่าอยากพับหน้าจอโดยกดปุ่มสัญลักษณ์วินโดร์ตรงคีบอร์ด มันจะเป็นเส้นๆ อย่างที่บอกครับ แล้วก็มีรีพอร์ตเตือนมาเดี๋ยววันนี้กลับไปเซฟให้ดูครับ

แต่ตอนนี้ไอเส้นๆ ตรงหน้าจอตอนรีคอมหายแล้วสงสัยผมเข้าที่แล้วมั้งครับ งงๆ อยู่เหมือนกัน
            เคยใช้ตัวในลายเซ็นต์แล้วไม่เคยเจอปัญหาเล้ย

Comment

ปัญหานี้ผมเจอครับเกิดจากอะไร ต้องไปปิดฟังชั่นอะไรใน CCC ไหมครับ

ใช้ 8.5 อยู่ครับ

มันเป็นตอนเล่นเกมส์ DOTA แล้วกดหน้าต่างให้มันพับลงมา (ปุ่มสัญลักษณ์วินโดร์ที่อยู่ตรงคียบอร์ด)
              Attached Files

Comment

Working...
              X