Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเดี๋ยวนี้ มีแต่จอ Wide Screen !! ดีกว่ายังไง!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเดี๋ยวนี้ มีแต่จอ Wide Screen !! ดีกว่ายังไง!!

กำลังจะ เปิดร้านสาขา2 เล็งหาจอ 19นิ้ว ไม่ wide เพราะ ร้านเก่าใช้ Samsung 932B+ ใช้งาน

ดีมาก เล่นเกมส์ภาพไม่เพี้ยน พอดีร้านเพื่อน ลงจอ Wide Screen บอกว่าเล่นแล้วภาพเพี้ยน แต่

ในตลาดตอนนี้ หาจอ 1280*1048 แทบไม่ได้ อยากจะรู้จริงเชียว ว่าจอ Wide นั้น ดีกว่ายังไง

นอกจากดูหนัง ...

ผมก็ใช้ Samsung 943Bx จอไม่วาย ภาพสวยดีนะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ผมไม่ชอบจอวายสกีน

Comment

จอ Wide ดีกว่ายังไง นอกจากดูหนัง ... และถูกกว่า

Comment

รองรับอนาคต ที่เกมสามารถปรับสเกลได้

Comment

เกมเดียวนี้ปรับ y ได้หมดแล้วครับ คุ้มๆ สำหรับคนเล่นเกมกับดูหนัง

Comment

แล้วแต่คนชอบครับ จอวายได้มุมมองภาพกว้างกว่าครับ

Comment

y ถูกกว่าเหรอ

Comment

จอ Wide ดีกว่าครับ (ส่วนตัวนะ) ทั้งเล่นเกมส์ ดูหนัง จะได้มุมมองที่กว้างกว่าครับ

Comment

เพราะอันที่จริง wide มันคือสัญญาณมาตรฐานนะครับ ที่เรามาดูแบบ 4:3 ได้เพราะเค้าตัดส่วนที่กว้างออกไปนะครับ....ต่อไปทุกๆอย่างมันจะเป็น wide ทั้งหนัง รายการ tv หรือแม้แต่เกมส์สมัยใหม่ก็เป็น wide หมดแล้ว

Comment

เหอๆ game ปรับ wide ยังไง scale ก็เพี้ยนอยู่ดี

Comment

มันถูำกครับ เล่นเกมใหม่ๆภาพไม่เพื้ยน แต่ต้องเกมใหม่จริงๆนะ จะว่าไป ใหม่ๆบางเกมก็ไม่รับWide Screenก็ยังมี... เอาเป็นว่ามันคุ้มครับ

Comment

อยู่ที่การใช้งาน และเกมที่รองรับครับ....ตามความชอบของแต่ละคนครับ เรื่องนี้มาคุยกันไม่หรอก...
                        เหมือนการเมืองอะ...อย่าไปพูดถึงมันเลย อิอิ...

Comment

แล้วแต่ความพึงพอใจของแต่ละบุคคล

Comment

จอวายทำงานสบายตากว่ามาก

Comment

ผมก็ว่าแล้วใครจะชอบแบบไหน
                              ส่วนตัวผม จอwide ปรับแบบเต็มจอ ผมเล่นเกมไม่ถนัด ตัวละครในเกมมันแบนๆเตี๊ยๆ แต่ถ้าดูหนังผมว่ามันเหมือนดูในโรงภาพยนตร์

Comment

Working...
                              X