Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW ผิดปกติึครับวิเคราะห์หน่อยว่าน่าจะเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW ผิดปกติึครับวิเคราะห์หน่อยว่าน่าจะเป็นอะไร

DVD Drive ผมมันผิดปกติครับ ใช้ ASUS 20x SATA

ใช้มาประมาณ 7-8 เดือน

คือจะมีอาการเสียงดังตอนไรท์แผ่น แล้วจะใช้เวลานานมาก ๆ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่าน่ะ แต่ว่าเมื่อก่อนผมไรท์แผ่นที่ speed 8x

จะใช้เวลาต่อแผ่นประมาณ 8-10 นาที แต่ตอนนี้ไรท์ 8x แต่ใช้เวลา 40-60 นาที

อีกอย่างนึงคือตอนดูหนังกับโปรแกรม PowerDVD ตอนนี้ เรา Pause ไว้

พอกลับมากด Play ดู มันจะค้างครับแล้วก็จะมีเสียงดัง กึ๊ด ๆ ไม่ดังมาก ตลอดเลย

ต้องกดเอาแผ่นออกก่อนแล้วใส่เข้าไปใหม่ถึงจะดูได้ต่อ

มันน่าจะเกี่ยวกับอะไรครับเนี่ย แบบนี้

มีประกันป่าววครับ

ถ้ามีส่งเคลม

Comment

จะบอกอาการเค้าว่าไงครับ

สรุปว่าเสียอ่ะ เพราะลองเอาอีกตัวมาไรท์ก็เป็นปกติ

Comment

ผมไม่เคยส่งของเคลมเลยต้องทำไงครับเนี่ย

ของซื้อมาจากร้าน TK ต้องส่งไปให้ที่ร้าน

หรือว่าส่งไปที่ศูนย์ได้เลยครับ

Comment

ส่งไปทางร้านก่อนคับ ให้ร้านจัการให้

Comment

Working...
          X