ท่านใดพอจะรู้วิธีโหลดเพลงจากเว็บนี้บ้างครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ท่านใดพอจะรู้วิธีโหลดเพลงจากเว็บนี้บ้างครับ

OverclockZone Member neungr's Avatar

Default ท่านใดพอจะรู้วิธีโหลดเพลงจากเว็บนี้บ้างครับ

http://www.ijigg.com/songs/V2GC7CDPAD

ลิงค์นี้ครับ อยากได้เพลงนี้ แต่ไม่รู้ว่าโหลดได้ปล่าว ท่านใดพอรู้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member sakura213's Avatar

Quote Originally Posted by neungr View Post
    http://www.ijigg.com/songs/V2GC7CDPAD

ลิงค์นี้ครับ อยากได้เพลงนี้ แต่ไม่รู้ว่าโหลดได้ปล่าว ท่านใดพอรู้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้IDM (Internet download manager)ครับ ขึ้นให้โหลดautoเลย

******ถือว่าช่วยๆกันไป อิอิ******

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

อย่างความคิดบนละครับ ถ้าไม่ขึ้นให้ปรับที่ option นะครับปรับไปว่า
    WMA หรือ WMV ไปเลยใน typefile

OverclockZone Member amstel's Avatar

IDM เดิมก็โหลดได้แล้วคับเพราะมันเป็นmp3หรือจะไปลิงค์นี้ก็ได้
    http://forum.itemxp.net/topic.php?id=1456

OverclockZone Member zeniths's Avatar

ไม่จำเป็นต้องใช้อะไรเลยอะครับ
    หลังจากฟังเพลงจบ

เข้าตามนี้เลยงับ

C:\Documents and Settings\USER\Local Settings\Temporary Internet Files\

USER = ชื่อ user ที่เข้าเครื่องนั่นแหละครับ
    แล้วเมื่อเข้าไปแล้ว

ลองกดเรียงตามขนาดไฟล์ดู
    เราจะพบกับไฟล์ ที่ชื่อมั่วๆเปน ตัวเลขยาวๆ และมีชนิดไฟล์เปน .mp3
    ซึ่ง internet address จะไปชี้อยู่กับ ijigg

เพียงแค่คุณก๊อปไฟล์นั้นไปไว้ที่อื่นแล้วเปิดคุณก็จะได้เพลงนั้นมาเต็มๆเลยครับ

ย้ำว่าต้องก๊อปไปโฟล์เดอร์อื่นนะงับ
    ลองทำกันดูใช้ได้กับทุกเว็บ ทุกไฟล์ ทุกรูปแบบ ที่ใช้temp งับ
    Last edited by zeniths; 18 Sep 2008 at 00:11:35.

OverclockZone Member Pikba's Avatar

มันมี 108 วิธี ครับ อิอิ แล้วแต่เทคนิค

OverclockZone Member neungr's Avatar

Sakuru231/bunyawat/amstel/zeniths/Pikba

ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่เข้ามาช่วยแนะนำครับ (-/\-)

OverclockZone Member boat3250's Avatar
    บ้านใหม่,พิษณุโลก & ร้อย.จทบ.พ.ช.

สมัครมาชิกก่อนแล้วมันจะมีขึ้นว่าdownloadให้อะ

OverclockZone Member zman's Avatar

IDM

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ถ้า IDM ใส่ FLV ในช่อง File Types ก้อโหลดคลิปมาลงเครื่องได้อีกต่างหาก

Bookmarks

Bookmarks