Announcement

Collapse
No announcement yet.

Net แบบใช้จานนี่มีของที่ไหนให้บริการมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Net แบบใช้จานนี่มีของที่ไหนให้บริการมั่งครับ

พอดีช่วงนี้ผมย้ายบ้านอ่ะครับ ไปปลูกที่ของตัวเองแล้วปัญหามันเกิดตรงที่ว่าบ้านใหม่เนี่ยมัน***งจากที่เดิมประมาณ 1.5 ก.ม. เข้าซอยทีนี้สายโทรศัพท์มันไปแค่ตามถนนใหญ่ครับมันไม่ยอมเข้าซอยไปติดต่อกับทาง TA (พอดีอยู่ในเขตสัมปทานมัน) มันบอกไม่สามารถดำเนินการให้ได้เลยลองไปถามเพื่อนบ้านซอยอื่นเค้าบอกว่าต้องเดินสายเข้าไปเองมันถึงจะยอมปล่อยมาให้ และเนื่องจากว่ามันไกลพอสมควรค่าใช้จ่ายในการเดินสายมันเป็นหมื่นเลยครับ (ไปถามมาเค้าบอกว่ามันตกเมตรละประมาณ 14 บาท 2 สายสายสัญญาณกันสายดิน) เลยกะจะหันมาเล่นแบบที่เป็นจานเลยอยากสอบถามจากผู้รู้ทั้งหลายว่าค่าใช้จ่ายมันประมาณเท่าไหร่ รวมถึงค่าจานด้วยนะครับ

ยอมลากสายเองดีกว่าครับ ถ้าเป็นผมนะครับ

http://www.csloxinfo.com/broadband/ipstar4.asp#1

Comment

ของ TOT ก็มีครับ

เริ่มต้นที่เดือนละพันกว่าบาท (256K) ไปจนถึง สามพันกว่าบาท

Comment

ipstar เหรอครับ ราคาโหด

Comment

ผมเข้าไปดูแล้วราคา โหด มาก ก ก ก ก กก ทุกอันเลยอ่ะ
          ระหว่างรอคนตอบอยู่ก็ไปนั่ง ค้นหาเองดูอ่ะ แพงสลัดมากๆ
          เฮ้อ ... . อยากเล่นทำไมลำบากอย่างนี้ อ่ะ ค้า บ บ บบ
          แต่ก้นะเดินสายเองก็เป็นหมื่นแหงๆ เลยอ่ะเศร้าจิต
          นี่หรือเขตปริมณฑลอยากจะบ้า ตา ยย ย ยย ย
          จิงๆ แล้วอ่ะฝั่งตรงข้ามบ้านผมมันมีสายโทรศัพท์มาถึง
          แต่ต้องข้ามฝั่งคลองมา (ไม่เกิน สองร้อยเมตร )
          แต่ปัญหามันก็มีอีกคือกัวอ่ะว่ามันจะโดยรถอะไรเกี่ยวขาด
          เพราะว่ามันต่ำ โอ้วชีวิตอุปสรรคขวากหนาว
          ต้องขอโทษด้วยนะครับที่บ่นๆ และขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ

Comment

คิดว่าลากสายเอาระยะยาวคุ้มกว่าครับ...

เท่าที่เคยใช้จากที่เคยลอง เมฆมาก็จบ ผนตกก็จบ ไปชนจานเอียงนิดก็จบ สัญญาณขาดง่ายๆเลย (ไม่รู้นะ แต่จากที่เคยเจอมันยังเงี่ยะ)

Comment

เป็นผมเดินสายเองดีก่า

Comment

แพงจังคับ เดินสายเองดีกว่า

Comment

CDMA มีมั๊ยครับแถวบ้าน.. ใช้ซิมมือถือ อนาคตก็คือมือถือ 3Gนั้นแหละครับถ้าคิดไม่ผิด เขาจะให้ซิมมือถือก็คือเป็นเบอร์หนึ่งเบอร ์กับเครื่องที่เหมือนเครื่องบ้านแต่ไม่มีสายใช้เสาสัญาณแทน แล้วต่อสายจากเครื่องโทรศัพท์มาที่เครื่องคอม ความเร็วประมาณ ร้อยหรือสองร้อยกว่าเค มั่งครับจำไม่ได้.. ลองดูว่าแถวบ้านมีหรือยัง.. ช่วงโปรโมชั่นไม่รู้เขาคิดค่าบริการยังไง ยังไงก็สอบถามดูก่อนครับ..
                  Last edited by hornetpc719; 20 Jan 2007, 12:22:41.

Comment

อยู่จังหวัดอะไรครับเนี๊ย ?? .. ถ้าอยู่นอกเขตสัมประทานของ Hutch

ลองติดต่อ CAT ดูนะครับ CDMA เค้าแรงจริงๆ

Comment

Working...
                    X